Hạng B2
24/8/10
240
745
93
Cầu kết nối giữa TML và MCT là do các chủ đầu tư lớn có đất ở TML hưởng lợi đóng góp. 550 tỷ cũng k phải là con số quá lớn. Số tiền này hiện đã sẵn sàng rồi nhé. Nghe đâu Nova sẽ ứng vốn xây.

Tiền như lá mít, anh Nhơn vừa giúp cổ đông NVL duyệt chi gần 2000 tỏi mua cty gì đó của CEO 9x mà

Hạng B2
23/10/15
200
512
93
Có thể dự án lớn nhất khu TML là của Nova bác à! Còn tiền làm cầu thì em ko biết!
Bác nào có thông tin làm bài toán kinh tế cộng trừ lớp 4 là biết ngay mà. Bỏ ra 500 tỷ thì tiền thu về bằng cách nào: nâng giá đất nền, căn hộ lên, hay có được thành phố cho free lô nào không. Cứ nhân hết ra tiền là biết ngay có đáng xây cầu không. Giả sử làm thật, nếu là em thì em sẽ bắt chước thằng làm cầu TT2 ấy, bỏ ra vài chục tỷ làm con đường thật đẹp dẫn đến 2 đầu cầu, bảng hiệu trưng lên khắp nơi... rồi tiền còn lại ta xây tạm chung cư bán, khi nào bán hết còn tiền thì ta thong dong làm tiếp cây cầu :3dcuoi:.

Hạng C
7/3/17
681
13.550
93
Bác biết khu đất to đùng ngay đường vành đai dưới cầu Phú Mỹ và trạm thu phí là của cđt nào không? Cdt đó là ng hưởng lợi nhiều nhất khi làm cầu qua DKC ra MCT và làm đường ven sông trục kết nối đó. Em tiết lộ tới đó thôi nha. Bác tự tìm hiểu tiếp nhé kkkk
Nếu bác là Nova bác có bỏ tiền ra làm k? Mấy anh này chỉ bỏ tiền ra làm theo kiểu đổi đất lấy hạ tầng thôi, nó làm nhưng phải hoán đổi đất cho nó y như đường song hành cbi làm vậy, TML biết bao nhiêu dự án, chia sao cho đều mà làm, mấy ông kia phân lô bán lấy tiền hết mịa rồi đâu khùng đi góp

• Like
Reactions: Hoang Phi Hong
Hạng C
7/3/17
681
13.550
93
Hưng Thịnh, Thiên Đức...và còn nhiều lô đất họ chưa triển khai nữa bác. Có cầu tất nhiên giá trị đất và sản phẩm họ mới tăng giá trị và nâng cao lòng tin khách hàng để còn bán sp tiếp. Thì bác cứ chờ xem Cầu có triển khai ko là biết.
Em v bác nói qua nói lại 1 vđe cũng k ai giải quyết được.
Em có nói là không có đâu, chỉ nói là Nova không bỏ tiền ra làm, và như thường lệ là chưa biết khi nào làm

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
Nova cũng nợ ngập đầu, mà nó chỉ có tí đỉnh bên TML, chắc chắn k phải nova bỏ tiền rồi. Mấy bác lại vẽ vời.

Gì mà tý đỉnh, hơn 178ha dọc VD2 của Nova, ko xây bán cho ma mua à.

Nhưng mà đầu 2018 thì may ra mới khởi công nổi..Vì dự án đó họ cũng dự kiến 2018 mới triển khai.

• Like
Reactions: Dyktily-Rio