Tập Lái
31/5/07
19
0
1
ncngoc nói:
Em nghe cũng sợ quá. Không biết cái này Mondeo đời sau (đèn hậu 2 gạch) có bị cái củ làm mát này không ạ, xe em cũng được 6 vạn rồi.

Àh với hôm qua em đi Vũng Tàu, khi chạy nhanh thì thỉnh thoảng bấm còi không kêu (trên 50kmh). Còn chạy chậm trong thành phố thì bấm còi luôn tốt, chả có vấn đề j cả. Có bác nào bị tình trạng giống em không, xin cho em ý kiến với ạ. Thanks các bác.

Xe em cũng vậy. Đi đường trường, tốc độ cao là không kêu, dừng lại nghỉ chút lại kêu hoặc trên lúc kêu lúc không.

Sửa 2 lần không hết bệnh, sau đó phải Thay Còi => Ổn cả năm nay.

Hạng C
30/1/07
898
34
28
Em đọc manual của Mon thấy nói trên hộc để điện thoại có sẵn giắc cắm để nối điện thoại di động với hệ thống âm thanh của xe. Nhìn kỹ trong hộc phía trên thì thấy có 1 lỗ hình gần giống chữ nhật, không hiểu có đúng là để phục vụ mục đích đó không? Đã có bác nào thử chưa? và nếu có thì giắc nối kiếm ở đâu nhỉ? (Xe em đời đèn sau 1 vạch).

Ngoài ra trên ổ CD có 2 lỗ tròn ghi 1 cái ghi Audio và cái kia ghi Video, nhưng khi em kết nối thử bộ phát MP3 (nguồn châm thuốc lá) qua đường Audio và bật máy phát thì không thấy loa hoạt động (cái này kết nối sóng FM thì ok). Hình như bác Maz3 cũng trang bị món này rồi. Như vậy phải chăng lỗi của cái lỗ ấy hay sao nhỉ?

Hạng C
30/1/07
898
34
28
vo voi con nói:
thay luôn dvd 2 din đi cho nó máu bác à, chơi kiểu đó chập chờn quá.

DVD 2 din là gì vậy bác? Giàn âm thanh của Mon em thấy đủ hài lòng lắm rồi. Em thấy có 1 cái đường Audio và Video ở đó mà không biết dùng làm gì nên hỏi thôi. Dòng Mon này không bố trí đường tiếng AUX nên không tiếp nhận âm thanh phụ trợ nào, ngoại trừ qua kênh phát Radio.

Tập Lái
14/3/09
4
0
0
Ai bẩu bác là Mondeo ko có AUX. Chính là 2 cái lỗ ở trước ấy. Bác cầm điều khiển, chọn mode ấy, ấn ,ấy phát là đến AUX, rồi mở ipod nghe đê (em toàn nghe bằng điện thoại thôi, cũng hay phết)

Hạng C
30/1/07
898
34
28
Đúng là có AUX, nhưng kết nối cái MP3 plazyer hàng TQ (thường dùng kênh FM) qua đường AUX thì không thấy lên tiếng. Em mới khám phá ra cái AUX này.

Hạng B2
17/6/04
346
0
16
47
Hà Nội
vudoanhai nói:
Em đọc manual của Mon thấy nói trên hộc để điện thoại có sẵn giắc cắm để nối điện thoại di động với hệ thống âm thanh của xe. Nhìn kỹ trong hộc phía trên thì thấy có 1 lỗ hình gần giống chữ nhật, không hiểu có đúng là để phục vụ mục đích đó không? Đã có bác nào thử chưa? và nếu có thì giắc nối kiếm ở đâu nhỉ? (Xe em đời đèn sau 1 vạch).
Em cũng có cùng câu hỏi này ạ, xe em đèn sau 2 vạch
Cám ơn các bác!

Hạng B2
10/4/07
391
1
18
nm2an nói:
vudoanhai nói:
Em cũng có cùng câu hỏi này ạ, xe em đèn sau 2 vạch
Cám ơn các bác!
Bác chịu khó off với hội FFC HN sẽ có câu trả lời thỏa đáng đấy.

Hạng C
30/1/07
898
34
28
Em lại làm mới thớt này với câu hỏi mới:

Em Mon của chúng ta đòi hỏi phải bảo dưỡng định kỳ những gì, đặc biệt là thay dầu máy, dầu hộp số, các loại lọc? Mấy cái này em lơ mơ quá.

Tập Lái
17/11/06
5
0
0
TP HCM
Các bác cho em hỏi có phải cái màn hình phía trước của Mondeo chi hiển thị thông tin về CD/DVD (track, disk) ?
Em bỏ DVD vô, để số P thì thấy lên hình, chạy xe là tự động nó chuyển về màn hình xanh hiển thị thông tin track, disk..
Có cách nào để nó vẫn xem được hình khi xe đang chạy không các bác?
(Xe em đời 3 màn hình)
Cảm ơn các bác trước