Hạng D
26/12/12
1.245
11.337
113
Coder là từ móc chung, trong context này ý nói toàn bộ đội phát triển sản phẩm bao gồm cả po, pm, ba, dev, qa etc ...., Một phần bao gồm khác bao gồm đội tech vận hành để bảo đảm cho hạ tầng smooth là devops

Với những sản phẩm mà core thuần tech như thế này thì họ phải làm việc cật lực và liên tục. Cái app digital wallet anh nhìn từ phía enduser chỉ là một với xu hướng Super App nhưng phía sau nó phải là cả 1 ecosystem từ system backend support từ hệ thống integration với các hệ thống sinh thái khác, từ hệ thống API để có thể expose cho các đơn vị khác kết nối vào, hệ thống các app con cung cấp cho các vendor biết thu doanh thu, hệ thống report báo cáo etc... Nó còn bao gồm cả những phần mềm giúp cho hệ thống Customer support vận hành trơn tru với cả vài triệu đến vài chục triệu user, hệ thống track lỗi khi có sự cố, hệ thống audit vì có liên quan đến finance etc.....

Sơ sơ cho anh hình dung những hệ thống scale lên đến vài chục triệu user và chơi thẳng với thứ là tiền, thứ mà có chuyện gì thì bán cty mà đền

Anh lqkhoi chuẩn rồi, cái app mấy bác CNL thấy có vài nút bấm bấm thì cứ tưởng đơn giản, chứ 1 bank ở Vietnam đã bỏ ra 20 triệu đô làm digital wallet rồi mà vẫn còn như mứt kìa :D.

• Like
Reactions: fireprince
Hạng D
5/1/08
1.570
25.924
113
Saigon
Be mới hợp tác với VPB, đẻ ra Cake kg biết có nên cơm cháo gì kg, loạ là báo chí bẩu, kg phởi VPB mà team của Be code và điều hành Cake thì ngộ nhỉ !

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.379
113
Be mới hợp tác với VPB, đẻ ra Cake kg biết có nên cơm cháo gì kg, loạ là báo chí bẩu, kg phởi VPB mà team của Be code và điều hành Cake thì ngộ nhỉ !
Màu áo Be giờ biến mất tiêu

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
Làm mào cũng dễ mà các anh, Grabers mỗi ngày bắt buộc phải chuyển lẫn nhau nhiêu xèn đó để có điểm KPI thì đạt thoai mà

Hạng B2
14/11/18
154
1.609
96
Mình chưa hiểu lắm, hỏi các anh chút (bữa con bé teller bên NH ACB nó ko có thời gian nên giải thích vắn tắt à.
Mình đi mở tk bên ACB, xong nó xúi mình mở ví momo gì đó để hưởng khuyến mãi. Nó nói cứ mở, ko thích xài thì đóng lại, ko sao.
Mở xong mình cũng ko nạp tiền vô vì cũng chưa có nhu cầu xài gì, và cũng ko quen xài. Nhưng lâu lâu nó nhắn tin trên app là có cho thẻ đt free 10.000 gì đó. Mình cũng nạp thử và thấy ok. Được 4 lần rồi.
Vậy, nếu mình nạp tiền vô ví thì TK ngân hàng của mình sẽ bị trừ tiền ngay fai ko ạ?
Sau này, nếu ko xài tiền hết mà mình muốn đóng ví thì có lấy tiền lại được ko ạ?
Không bị trừ nha anh, yên tâm
40k đó là Momo "tặng" anh để anh dùng app của nó, vui lòng đừng uninstall !
Nhưng tiền nó cho anh không dc rút ra tk ngân hàng để dùng vào việc khác nha
Đóng ví thì tiền của anh nạp vào (không phải 40k trên nha) sẽ chuyển hết vào tk ngân hàng liên kết (ACB) thôi

Hope can help

• Like
Reactions: camapsaigon
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.379
113
Không bị trừ nha anh, yên tâm
40k đó là Momo "tặng" anh để anh dùng app của nó, vui lòng đừng uninstall !
Nhưng tiền nó cho anh không dc rút ra tk ngân hàng để dùng vào việc khác nha
Đóng ví thì tiền của anh nạp vào (không phải 40k trên nha) sẽ chuyển hết vào tk ngân hàng liên kết (ACB) thôi

Hope can help
Anh thử chưa? Chứ hôm trước a @rottie bị vụ gì mà rút tiền ra ko đc kìa? ViettelPay???

Hạng B2
14/11/18
154
1.609
96
Anh thử chưa? Chứ hôm trước a @rottie bị vụ gì mà rút tiền ra ko đc kìa? ViettelPay???
Đó là quy định quản lí ví của Gov
Momo mình dùng thử rồi

ViettelPay thì ko rõ như thế nào vì chưa bao giờ dùng

Hạng D
26/7/08
1.920
57.344
113

Là App nó ko login được, ko sửa lỗi gần 1 năm trời thôi anh, biết thì vẫn khắc phục đươc.

Cơ mà mấy thằng thổ tả này nó chỉ cần ẵm tiền mấy người “ko biết” cũng đủ ấm nhỉ :)

• Like
Reactions: btpaul