Hạng D
6/3/08
3.923
8.004
113
Sàigòn
Em hỏi để phòng trường hợp biển, đèn… chỏi nhau thôi!

em đoán 3 đèn này đều là đèn mũi tên chỉ trái màu xanh, đỏ, vàng! Lane này là lane chỉ dành cho xe rẽ trái!
Chờ các Bác confirm hình dạng 3 cái đèn này nhưng ko thấy.

theo mình thì anh xe hơi vi phạm 2 lỗi:
1- ko tuân thủ hiệu lệnh của tín hiệu đèn
2- ko tuân thủ hiệu lệnh của biển báo & vạch kẻ đường

Hạng C
7/3/15
521
246
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đường này 2b đi hơi liều, chưa nói đến việc tuân thủ đèn hay không hoặc việc phân luồng còn bất hợp lý mà phải ăn toàn cho mình trước đã. Như đi đến giao lộ PVD với LQD tuy rằng đèn xanh thì xe 2b có quyền rẽ trái nhưng đang chiều lên của oto cũng bất an. Em thường rẽ phải vào LQD xong quay đầu chờ theo tín hiệu đèn:):):) không chậm bao nhiêu mà ăn toàn!
Cái giao lộ PVĐ-LQĐ đã phản ánh vụ này mấy lần nhưng mấy ông chánh ko sửa.Sửa giống giao lộ PVĐ-PVT là an toàn rồi

Hạng C
7/3/15
521
246
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đường này 2b đi hơi liều, chưa nói đến việc tuân thủ đèn hay không hoặc việc phân luồng còn bất hợp lý mà phải ăn toàn cho mình trước đã. Như đi đến giao lộ PVD với LQD tuy rằng đèn xanh thì xe 2b có quyền rẽ trái nhưng đang chiều lên của oto cũng bất an. Em thường rẽ phải vào LQD xong quay đầu chờ theo tín hiệu đèn:):):) không chậm bao nhiêu mà ăn toàn!
Còn mình hay kiểu đợi PVĐ đèn xanh còn khoảng 2 giây rồi rẽ lúc đó đường PVĐ bắt đầu stop rồi