Status
Không mở trả lời sau này.
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Re:Giao lưu anh em PKL tại Sg

Cám ơn bác đã nói, và ko phải mọi người ko biết. Tuy nhiên đây là dd oto và BDH vẩn chưa có chủ trương lập ra 1 hội moto để mà hoạt động trên danh nghĩa chính thức nên mọi hoạt động trên này chỉ mang tính chất riêng. Các thành viên trong nhóm cũng là những người đam mê oto và mượn tạm dd này để trao đổi thêm về 1 đam mê khác-đó là moto. ae gặp nhau cafe nói chuyện giao lưu.... như vậy là vui rồi. Còn bác thấy không hợp và ko vui thì xin đi chổ khác và tìm chổ nào phù hợp với bác. Chúc bác vui

Last edited by a moderator:
P39
Hạng B2
31/8/07
251
0
0

ngotienthinh nói:
Hội moto này chán nhỉ? Em xem từ trang 1 đến trang 159 mà chả thấy có họat động nào ra hồn, toàn là đi cà phê, ăn nhậu, gái gú là nhiều. Chứ không hề thấy họat động xã hội nào như các hội moto khác. Ngay cả lịch sinh hoạt, ban cán sự hội cũng không có, tổ chức yếu kém quá. Tiêu chí của hội moto OS là gì? Ai là hội trưởng, hội phó?
Lúc đầu em tính tham gia hội, nhưng thấy một hội chả có kế họach, định hướng lâu dài, chỉ có vài người vô spam vớ vẩn. Đọc mà chả hiểu gì thì thành lập hội moto OS làm gì để mang tiếng?

Cám ơn lời góp ý chân tình của bạn, nếu bạn thật sự đã đọc suốt 159 trang ,thì chứng tỏ bạn là người cũng rất đam mê xe PKL và có thiện ý muốn gia nhập nhóm lắm. Vậy mời bạn tham gia sinh hoạt, họp mặt thử vài buổi cho vui cái đã, rồi sẽ quyết chơi lâu dài với nhóm hay không thì mình tính tiếp.

Thật ra không cần phải hô hào tiêu chí của hội này là gì, hội kia là sao... cả đám này trên OS, xe 4B thì tay nào cũng có, mà chỉ toàn đi mô tô, họp mặt cà phê cà pháo và mở miệng toàn nói chuyện về xe thôi.. thì cũng biết đây là hội của các thành viên OS chơi PKL, đến với nhau vì cùng sở thích và chia sẻ kinh nghiệm về cái " thú chơi " này ... Còn nói về tiêu chí, mình chưa rỏ lắm ý của bạn là gì? có phải ý bạn là nhóm cần chơi chuyên nhiệp hơn , đầu tư hơn để từ từ tiến đến vừa chơi vừa kinh doanh để được gọi là pro. Hay nhóm cần một người lảnh đạo ( có thể cần người như bạn ) hướng cả nhóm tới mục đích vừa chơi vừa hoạt đông xã hội, tham gia mở đường các cuộc đua xe đạp, làm từ thiện quý 1 , quý 2 trong năm..v..v...

Nếu những hoạt động như thế được gọi là tiêu chí của nhóm mà bạn kêu gọi nên làm, thì mình e rằng hiện tại nhóm này chưa làm được.. Bạn đã từng sinh hoạt ở nhóm nào hay chưa? Ví dụ cho mình vài nhóm để tụi này nghiên cứu học tập với!

Thật tình mà nói, mình cũng từng ngậm cứu forum của nhiều nhóm lắm.. hầu hết các nhóm thành lập một cách tự phát, không nhu cầu lợi nhuận, không có người tổ chức chính huy... Hội trưởng hay hội phó đôi khi chỉ là gọi cho vui thôi để chỉ những người hay ngồi đồng tại điểm hẹn nhất... vì họ có ăn đồng bạc nào của các thành viên khác đâu mà bác họ phục vụ cái này, phục vụ cái kia... mối quan hệ giữa các thành viên trong trường hợp ở đây chỉ dựa trên sự sòng phẳng, và mọi người đến với nhau vì cùng sở thích, hay đến với nhau cùng họp gu mà thôi.. hay đôi khi như thế này  " À, mình quyết định chơi với hội này cũng được, vì họ hay tụ tập gần nhà mình, gần cơ quan mình... ".

Bác nói nhóm này chẳng có sinh hoạt gì thì cũng không đúng. Vì nhóm cũng từng tổ chức đi OFF ờ Thủ đức, Biên Hòa, Tiền Giang , Bến Tre, Hồ Tràm... và sắp tới là Cần Thơ.. bác bảo là đã đọc 159 mà chẳng thấy tấm hình nào sao?

Còn vụ cafe, ăn nhậu, gái gú thì mình nghĩ nhóm nào mà chả có, tổ chức nào mà chả có. Chỉ cần sáng sớm mở tờ báo lên là thấy ngay ý mà. Theo mình cafe giúp con người ta tỉnh táo, ăn nhậu thì làm ta nữa tỉnh nữa mơ mơ, còn gái gú thì ta ngu hẳn.. cái này không ai quyết cho bạn mà bạn tự quyết thôi. Bạn có chắc nhóm bạn đang sinh hoạt, họ không ăn nhậu, không gái gú không.. nếu chắc thì giới thiệu mình đi, mình sang chơi
với!

Còn việc bạn nói có nhiều người vào spam đọc chả hiểu thì ngay cả các thành viên trong đây đôi khi đọc cũng đâu có hiểu gì đâu... spam mà.:D

Dù sao mình cũng rất  hoan nghênh nếu bạn thật tình muốn ra chơi với nhóm, llạc mình 01233.99.88.99 cafe Shoho  MTMK q3, còn nếu bạn cũng chỉ nhào vô để phán vài câu rồi đi ra thì trên đây là những lời tâm sự chân tình từ P39 bạn nhé.Chào bạn.

Hạng B2
22/4/07
479
61
28
50

ngotienthinh nói:
Hội moto này chán nhỉ? Em xem từ trang 1 đến trang 159 mà chả thấy có họat động nào ra hồn, toàn là đi cà phê, ăn nhậu, gái gú là nhiều. Chứ không hề thấy họat động xã hội nào như các hội moto khác. Ngay cả lịch sinh hoạt, ban cán sự hội cũng không có, tổ chức yếu kém quá. Tiêu chí của hội moto OS là gì? Ai là hội trưởng, hội phó?
Lúc đầu em tính tham gia hội, nhưng thấy một hội chả có kế họach, định hướng lâu dài, chỉ có vài người vô spam vớ vẩn. Đọc mà chả hiểu gì thì thành lập hội moto OS làm gì để mang tiếng?
Chó cứ sủa.....đoàn người cứ đi

Hạng C
28/6/08
878
26
28

Bác P39 hẹn ra 1 mình coi chừng bị luộc à , có ra nhớ kêu Thuận FZ1 ra lấy thịt đè người nhe...hehe

Hạng D
13/7/08
1.379
5
38
43

ngotienthinh nói:
Em chạy R1 riết chán quá, giờ không biết đổi chiếc nào nữa. Bác nào tư vấn em nên đổi con nào chạy mạnh như R1 mà không mỏi lưng.
Lamborghini đi bác :D

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113

Chó cứ sủa.....đoàn người cứ đi

[/quote]
:D hẹn gặp Cần thơ nhé

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113

TuanKen nói:
ngotienthinh nói:
Em chạy R1 riết chán quá, giờ không biết đổi chiếc nào nữa. Bác nào tư vấn em nên đổi con nào chạy mạnh như R1 mà không mỏi lưng.
Lamborghini đi bác :D
Đổi R2 cho đẳng cấp

P39
Hạng B2
31/8/07
251
0
0

Ơi.. bửa nay về nhà ngủ quá tay.. giờ này dậy chắc chẳng có ai cafe gì ráo..

Muốn xin ý kiến bà con chút

1/ Đang đi cái này

2/Thấy người ta có cái này

3/ Muốn pha chế chút cho ra cái này

Đề được như hình số 3, cho gần giống giống số 2 thì ra Phi Long nhờ độ cái vè sau, đèn đuôi, vè trước, cái yên.. Mình nghĩ tụi Tây nó gọi con Phantom là " Black spirit : thì ta cũng bắt chước làm con White Spirit. Nếu so hình 2 và 3 ( từ con Aero ) thì chổ nào nó đen như máy, lọc gió, ghi đông, phuộc, đèn signal, vành... thì của mình nó ngược lại mạ crom sáng bóng... vậy thôi.

- Bà con thấy có nên hay khg? có khả thi hay không? và có ai từng độ như vậy chưa ta, cho ý kiến với!!!!!!!!!!!!!!!

Hạng C
28/6/08
878
26
28

Theo em

Là bán , mua con khác bác P39 ơi....

Độ vừa ý thì kg nói ......

Độ không đẹp 20 người chê , về tức kg ngủ đc

mà đi xe giả cầy nó sao sao á.......

Hạng D
1/2/07
2.248
33
48
39
OS NAKED TEAM - KDC ROCKET

@ALL:Loa loa xin thong bao!Em vua doi xe yeu tu CB1000R--->BKING nay xin bo cao hehe!Co gi T7 toi offline moi anhem OSR ly
de 
nha bacon!Sorry may em khong go duoc dau!!!

Status
Không mở trả lời sau này.