Hạng C
24/11/13
577
1.104
93
Eddy nói:
em thấy con này to uỳnh như 7 chỗ nhg chở được 5 thôi, tiền mua cũng gần bằng so, chi bằng làm sò cho rồi.

Con này mắc hơn Sò khoảng 40T đó bác

• Like
Reactions: nhái bén
Hạng C
7/3/13
666
31
28
35
Ban Kia nói:
Eddy nói:
em thấy con này to uỳnh như 7 chỗ nhg chở được 5 thôi, tiền mua cũng gần bằng so, chi bằng làm sò cho rồi.

Sportage là bản Crossover mà bác, xe nhỏ hơn, động cơ 2.0 nhưng máy khỏe và rất bốc, đi đường trường thích lắm

• Like
Reactions: nhái bén
Tập Lái
10/11/13
33
15
8
longnguyen729 nói:
Ban Kia nói:
Eddy nói:

Sportage là bản Crossover mà bác, xe nhỏ hơn, động cơ 2.0 nhưng máy khỏe và rất bốc, đi đường trường thích lắm

Bác nói chuẩn ko cần chỉnh... ra cao tốc chỉ cần nhích chút là xxx túm ngay? Huhu...

Hạng B2
7/1/10
265
1
18
44
Thành Nam nói:
Chào cả nhà OS,

Hiện nay tôi đang chạy KIA SPORTAGE 2013 2.0 1 cầu do anh Hải nhập khẩu nguyên chiếc. Nói chung mọi cái đều hài lòng với 1 chiếc xe tầm trung của KIA. Xe chạy êm ái, mức tiêu hao nhiên liệu tạm chấp nhận được, option tương đối đầy đủ (chìa khóa thông minh, camera re, bluetooth, ga tự động, USB...). Tôi có 1 vài thắc mắc mong muốn được Bác nào biết chỉ giáo giùm:
1/Tính tôi hay quên nên rất muốn sử dụng tính năng tự động khóa cửa và lên kính khi rời khỏi xe, có nghĩa là khi tắt máy mang chìa khóa thông minh ra khỏi xe thì hệ thống sẽ tự động lock cửa và lên kính nếu có cửa sổ nào hạ kính. Tôi có nghe nói có chức năng này đối với smart key mà ko biết cách dùng thế nào. Đem xe lên hãng thì mấy anh kỹ thuật ko nhiệt tình và có vẻ như cũng ko biết thì phải?
2/Khi kết nối bluetooth thì ko tìm thấy danh bạ để gọi điện thoại, mặc dù trước đó máy có hỏi có muốn cài đặt danh bạ vô ko? Mang lên hãng cũng bó tay?
3/Các bài hát có tên bằng tiếng Việt bị mã hóa?

Bác nào biết cách xử lý những vấn đề trên, bớt chút thời gian tư vấn cho mình nhé? Xin được cám ơn trước!
Bác nào cũng sài dòng xe này xin trao đổi chia sẻ thông tin và kinh nghiệm sử dụng liên quan đến em nó nhé...

Chúc cả nhà OS cuối tuần vui và hạnh phúc!
Chào bác! theo em được biết thì chìa khóa Smart Key trên Sportage không có chức năng tự lock khi bác ra khỏi xe đâu ạ.
Bác muốn lock cửa ngoài cách bấm trên Remote bác có thể bấm vào nút trên tay nắm cửa bác ạ!
Khi bác vào xe bác cũng có thể bấm nút đó để mở khóa.
Nó chỉ tự lock khi bác bấm Unlock nhưng sau 30giay bác không vào xe thôi ạ!

Hạng B1
28/5/11
68
11
8
Tp HCM,
có chức năng khóa tự động cho xe bác nhé, Bác làm thao tác như sau.
1 - bác lock xe bang remote
2- bác ấn 2 lần unlock bằng remote ( mỗi lần cách nhau khoảng 1 second)
3- Xe sẽ tự lock sau này,
Bác lưu ý xe chỉ tự động lock khi bác unlock xe bằng remote nhé . còn dùng bang phím nhấn trên cửa xe thì xe sẽ không tự lock được.
Cái này em đọc trong catalogue theo xe.
Enjoy em nó nhé bác.

Tập Lái
10/11/13
33
15
8
DVVung nói:
Thành Nam nói:
Chào cả nhà OS, Hiện nay tôi đang chạy KIA SPORTAGE 2013 2.0 1 cầu do anh Hải nhập khẩu nguyên chiếc. Nói chung mọi cái đều hài lòng với 1 chiếc xe tầm trung của KIA. Xe chạy êm ái, mức tiêu hao nhiên liệu tạm chấp nhận được, option tương đối đầy đủ (chìa khóa thông minh, camera re, bluetooth, ga tự động, USB...). Tôi có 1 vài thắc mắc mong muốn được Bác nào biết chỉ giáo giùm:1/Tính tôi hay quên nên rất muốn sử dụng tính năng tự động khóa cửa và lên kính khi rời khỏi xe, có nghĩa là khi tắt máy mang chìa khóa thông minh ra khỏi xe thì hệ thống sẽ tự động lock cửa và lên kính nếu có cửa sổ nào hạ kính. Tôi có nghe nói có chức năng này đối với smart key mà ko biết cách dùng thế nào. Đem xe lên hãng thì mấy anh kỹ thuật ko nhiệt tình và có vẻ như cũng ko biết thì phải?2/Khi kết nối bluetooth thì ko tìm thấy danh bạ để gọi điện thoại, mặc dù trước đó máy có hỏi có muốn cài đặt danh bạ vô ko? Mang lên hãng cũng bó tay?3/Các bài hát có tên bằng tiếng Việt bị mã hóa? Bác nào biết cách xử lý những vấn đề trên, bớt chút thời gian tư vấn cho mình nhé? Xin được cám ơn trước!Bác nào cũng sài dòng xe này xin trao đổi chia sẻ thông tin và kinh nghiệm sử dụng liên quan đến em nó nhé... Chúc cả nhà OS cuối tuần vui và hạnh phúc!        
Chào bác! theo em được biết thì chìa khóa Smart Key trên Sportage không có chức năng tự lock khi bác ra khỏi xe đâu ạ.Bác muốn lock cửa ngoài cách bấm trên Remote bác có thể bấm vào nút trên tay nắm cửa bác ạ!Khi bác vào xe bác cũng có thể bấm nút đó để mở khóa.Nó chỉ tự lock khi bác bấm Unlock nhưng sau 30giay bác không vào xe thôi ạ!

Cám ơn bác nhiều!

Tập Lái
10/11/13
33
15
8
Tepi nói:
có chức năng khóa tự động cho xe bác nhé, Bác làm thao tác như sau.1 - bác lock xe bang remote2- bác ấn 2 lần unlock bằng remote ( mỗi lần cách nhau khoảng 1 second)3- Xe sẽ tự lock sau này,Bác lưu ý xe chỉ tự động lock khi bác unlock xe bằng remote nhé . còn dùng bang phím nhấn trên cửa xe thì xe sẽ không tự lock được.Cái này em đọc trong catalogue theo xe.Enjoy em nó nhé bác.

Xin đa tạ Bác, để mai em thao tác... kết quả thế nào sẽ thông tin cho Bác ngay. Hy vọng là chuẩn ko cần chỉnh! Hehe...

Tập Lái
10/11/13
33
15
8
Tepi nói:
có chức năng khóa tự động cho xe bác nhé, Bác làm thao tác như sau.1 - bác lock xe bang remote2- bác ấn 2 lần unlock bằng remote ( mỗi lần cách nhau khoảng 1 second)3- Xe sẽ tự lock sau này,Bác lưu ý xe chỉ tự động lock khi bác unlock xe bằng remote nhé . còn dùng bang phím nhấn trên cửa xe thì xe sẽ không tự lock được.Cái này em đọc trong catalogue theo xe.Enjoy em nó nhé bác.

Sao em thao tác như Bác nói mà ko được, Bác xem lại giúp em được ko? Bây giờ ấn phím trên cửa lại ko có tác dụng nữa mới chết chứ... huhu...

Hạng B2
7/1/10
265
1
18
44
Em cũng thử thao tác như vậy cũng mấy lần nhưng cũng không được!