Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Cách nay mấy hôm e qa hyunhdai trường chinh q4,qa xem xe sale bảo cuối tháng mới có và đặt cọc,e ghét bỏ về luôn,buổi chiều nhận tin nhắn nếu muốn có xe lièn thì tốn thêm 10t,e ghét không thèm nhìn tới kona luôn

• Like
Reactions: hyundaithao
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Cách nay mấy hôm e qa hyunhdai trường chinh q4,qa xem xe sale bảo cuối tháng mới có và đặt cọc,e ghét bỏ về luôn,buổi chiều nhận tin nhắn nếu muốn có xe lièn thì tốn thêm 10t,e ghét không thèm nhìn tới kona luôn
ghét ghét nên để hyundai veloster chạy luôn anh hen hihihi

Tập Lái
15/12/17
11
5
3
43
Đấy e bảo mà. ĐL nó thấy khan hàng nên nó ém lại để bác nào cần “tàu nhanh” thì thêm “lạc” 5-20 chai tuỳ nơi. Chứ không phải không có xe đâu, bác vừa làm lớn nó lại báo có hàng đấy.
Nhất bác rồi hehe mai update tiếp bác ei!!

Chuẩn bác....làm ăn cà chớn quá.....mất tiền mà con ôm cục tức vào người.

Từ hôm đi bấm biển 2 hôm sau em nhận xe xong tip cho cậu sale đâu vào đấy xong....em yêu cầu gặp và làm cho tay quản lý showroom một trận cho bỏ ghét rồi em mới về.

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
Huyndai Việt Hàn thì bảo có ngay thì 20 củ lạc, còn không thì đợi 2 tháng nhé.

6/9/18
43
11
8
31
Hyundai Thành Công chơi chiêu với Đại Lý rồi, nên tàu nhanh, hay tàu ngầm giờ khó chơi lắm.
giờ xe giao từ nhà máy về đại lý có cắm GPS hết rồi, xe nào đem về trong vòng bao nhiêu phải báo bán tháo định vị trả lại nhà máy, nó kiểm soát xe của đại lý mà. nên các bác giờ mạnh dạn đem tiền đi cọc đi ạ, tới tài là có xe

Hạng B2
23/9/17
237
124
43
Đâu ai dại mà tự “Vạch áo cho người xem lưng” :))))

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Hyundai Thành Công chơi chiêu với Đại Lý rồi, nên tàu nhanh, hay tàu ngầm giờ khó chơi lắm.
giờ xe giao từ nhà máy về đại lý có cắm GPS hết rồi, xe nào đem về trong vòng bao nhiêu phải báo bán tháo định vị trả lại nhà máy, nó kiểm soát xe của đại lý mà. nên các bác giờ mạnh dạn đem tiền đi cọc đi ạ, tới tài là có xe
Cũng tùy, ví dụ em đặt cọc xong (cuối tháng 10), đại lý hẹn 2 tháng (cuối tháng 12 giao), nhưng thật sự cọc xong đại lý đặt ngay thì cỡ cuối tháng 11 có xe em, sau đó bắt đầu rao con xe em với giá cao hơn, cam kết đợi 2 tuần hoặc có xe ngay, ai muốn lấy nhanh chênh thêm 10, 20 triệu tiền chênh lệch. Có khách lấy thì đặt ngay 1 con khác từ nhà máy để cuối tháng 12 giao xe cho em, không có khách thì để hết tháng 11, đầu tháng 12 giao xe cho em (cũng giống hợp đồng giao trong tháng 12).

Chuyện chỉ vỡ lỡ nếu có khách lấy xe mà tới lúc đó đặt nhà máy không kịp làm giao trong năm... Cũng nhiều anh bị lắm rồi. Khách chờ qua tháng 12 ko có xe thì cũng huề cả làng vì thật ra xe đó đã bán cho khách khác doanh thu cao hơn rồi. Người ta kinh doanh không trách. Chỉ vì chênh thêm chút doanh thu mà mấy showroom nỡ bắt khách chờ vậy cũng kì. Nhưng nếu làm vậy riết mất niềm tin người dùng hết.

Hạng B1
7/10/17
88
87
18
HCM
Thấy đại lý tỉnh luôn báo có xe giao ngay chứng tỏ nhà máy giao xe ko thiếu. Chỉ là ở Sg sức mua lớn nên nó ghim hàng làm giá. Sale tỉnh đã năng động vậy sao mấy bác muốn có xe sớm ko mua ho người ta. Ngồi giành nhau rồi nói gì nữa

• Like
Reactions: ngocluan12@
Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
Xạo quan ...đã gặp nhau mấy lần và vẫn đòi 15 t để lấy xe ngay....sợ Showroom này và Showroom Kinh Dương Vương

Chỉnh sửa cuối: