Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
17/10/11
1.123
10.514
113
Đi nộp hs cấp GCN vẫn phải nộp GXN độc thân nhé, hoặc GDK Kết hôn hoặc Thỏa thuận TS chung riêng của vc nhé, ko quan trọng trên HD MB có ai ký.
Kinh nghiệm bản thân.

E thấy thế là hợp lý, khỏi mất công sau này.

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Đi nộp hs cấp GCN vẫn phải nộp GXN độc thân nhé, hoặc GDK Kết hôn hoặc Thỏa thuận TS chung riêng của vc nhé, ko quan trọng trên HD MB có ai ký.
Kinh nghiệm bản thân.

E thấy thế là hợp lý, khỏi mất công sau này.

E k nộp vẫn ra sổ 1 mình tên e, chỉ siết lúc bán thôi. Có thể mỗi nơi mỗi khác, e k chắc.

• Like
Reactions: sniperz
Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Nếu trên sổ hồng có thêm mục tài sản chung hay riêng, thì khỏe cho tất cả. Vì khi mua hay ban có giấy độc thân hay kết hôn thì tụi nó cũng đem chùi......... hết rồi. Nên khi mua bán thì bắt làm lại đủ 1 tour the france....

Hạng B2
16/6/05
467
3.900
103
HCM
E k nộp vẫn ra sổ 1 mình tên e, chỉ siết lúc bán thôi. Có thể mỗi nơi mỗi khác, e k chắc.
- Chắc là như vậy, quận em khi đăng bộ phải nộp GCN độc thân, quận bạn em thì không cần; nhưng khi bán bắt buột phải có

Tập Lái
12/11/15
1
123
28
Plano, TX
Chỗ em khi mua ko yêu cầu CNDT nhưng khi bán thì phải có.
Rồi cũng có chỗ yêu cầu là trên giấy CNDT phải ghi mục đích "chuyển nhượng quyền sd đất,...".
Nhưng kẹt cái là thằng xác nhận cái giấy này nó trả lời: "bọn tôi đâu rảnh để cấp cho các anh từng tờ ghi cụ thể là mua nhà, bán nhà, vay ngân hàng. Nên chúng tôi chỉ ghi chung là "dùng cho mục đích giao dịch dân sự"".

Tập Lái
10/1/16
0
6
2
32
khi mua cần cmnd vs hộ khẩu bản gốc thôi các pác, bên bán mới cần giấy độc thân

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
khi mua cần cmnd vs hộ khẩu bản gốc thôi các pác, bên bán mới cần giấy độc thân
bên mua phải có nếu còn độc thân nhé bác...để xác địn tài sản sau này khỏi tranh chấp

Hạng C
23/2/13
807
414
63
bên mua phải có nếu còn độc thân nhé bác...để xác địn tài sản sau này khỏi tranh chấp
Không cần đâu Bác,,,vì sau này chỉ cần chìa giấy ĐKKH ra là Công chứng biết(nhìn ngày Đkkh) tài sản có trước Hôn nhân rùi,thì chỉ mình Bác ký Bán ạ....

Status
Không mở trả lời sau này.