Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
31/5/14
43
57
18
Chào các bác, muốn hỏi các bác trường hợp này. Mình muốn bán 1 căn nhà nên cần phải về qê làm giấy chứng nhận còn độc thân, trong giấy có chỗ điền mục đích để làm gì mình sẽ điền là bán nhà. Sau khi bán nhà xong có thể 1, 2 tháng sau mình mua 1 căn khác rồi làm sổ hồng cho căn này cũng cần giấy chứng nhận độc thân, vậy mình có thể lấy giấy chứng nhận độc thân lúc bán nhà nộp để làm sổ hồng được không. Vì thời hạn của giấy độc thân là 6 tháng tức là còn hạn nhưng mục đích bán nhà thì không đúng. Mình có cần về quê làm lại giấy độc thân mới với mục đích làm sổ hồng không ?

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Lúc bán thì cần chứ mua ko cần bác! Mốt bác bán cũng phải xin lại giấy này thôi nếu bác chưa có vợ...còn có rồi thì lại cm tài sản trước hôn nhân.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Lúc bán thì cần chứ mua ko cần bác! Mốt bác bán cũng phải xin lại giấy này thôi nếu bác chưa có vợ...còn có rồi thì lại cm tài sản trước hôn nhân.
Chuẩn!
Khi bán bác chủ mới cần giấy chứng nhận độc thân trong thời hạn 6 tháng, còn mua thì cứ là vô tư, chả cần. Chỉ cần có xèng thôi ạh.

• Like
Reactions: trau
Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Khi mua vẫn cần cái giấy độc thân nhé bác, đừng tưởng bở...
Vậy chắc mới? Chứ đó giờ nhà e đi mua chã bao giờ hỏi nhưng đến lúc bán thì toàn phải 2 ng hoặc cần giấy.

• Like
Reactions: trau
Tập Lái
31/5/14
43
57
18
Lúc mua nếu nhà đó đã có sổ hồng rồi thì khi sang tên mình đứng sổ hồng thì phải cần giấy độc thân mà bác.

• Like
Reactions: sniperz
Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
theo quy định mới phải xác nhận độc thân từ tuổi dậy thì - 18 tuổi :3dcuoi:

anh nào chuyển địa chỉ liên tục là xác nhận mệt mỏi luôn ...

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Khi mua phải có giấy độc thân .
Còn khi bán , giả sử lúc này bác có vợ rồi, thì bác phải có giấy kết hôn, chứng minh của vợ mới cưới, kèm theo 1 bản cam kết tài sản đó là của 1 mình bạn trước khi kết hôn........ thật là kinh hoàng....

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Còn khi bán , giả sử lúc này bác có vợ rồi, thì bác phải có giấy kết hôn, chứng minh của vợ mới cưới, kèm theo 1 bản cam kết tài sản đó là của 1 mình bạn trước khi kết hôn........ thật là kinh hoàng....
Bỏ tiền mua tài sản mà toàn giấy nhiều quá.....ko rút bớt cho khoẻ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113

E mới công chứng mua trong tháng 5, k cần giấy độc thân.
Lúc bán thì cần, e cũng mới bán trong tháng 5 luôn :D

• Like
Reactions: hoangquysg
Status
Không mở trả lời sau này.