Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
( không khuyến khích áp dụng). Không có bằng, chỉ có giấy hẹn...đều lái xe ra đường được hết, miễn sao đừng gây ra lỗi thôi, chứ chẳng có CA nào bắt dừng xe xem bằng đâu. Cá nhân e đã lái xe đi VT chơi, đi lòng vòng TP cả 3 tháng trước khi thi mà có sao đâu, vậy mà có bằng lái thì lâu lâu bị vịn lấn tuyến, quá tốc độ v.v...
Bỏ qua quy định của PL thì được thôi. Tất nhiên chấp nhận việc xử lý khi vi phạm. Ko thể nói trước chuyện gì, khi đang chạy, một chú 2B sơ ý va vào. Xem như rắc rối đã đến. Ko có bằng lái...khó giải hơn.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
chú cần phân biệt cho rỏ: bị phạt vì tội gì không quan trọng,
- nếu biên bản ghi tạm giữ GPLX thì có thể cầm giấy hẹn chạy .. cho đến lúc lấy QĐ xử phạt, đi nộp phạt và lấy lại GPLX
- nếu biên bản ghi tạm giữ GPLX trong thời hạn .... ngày thì ..... đừng bày chiêu trò cho người khác

tạm hiểu như vầy cho nhanh: .... điều khiển xe 4b ra đường phải có GPLX, không có thì ....cứ chung tiền hoặc lảnh trọn gói các kiểu phạt

em cũng nghĩ vậy, giống như bị phạt giữ bằng xong, cầm giấy phạt chạy tiếp, dù là quãng đường ngắn hay dài,..cầm giấy hẹn chạy vô tư..

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Đừng nói giấy hẹn khi mới thi đậu, mà giấy hẹn khi các bác đổi bằng vẫn không cầm để lưu thông được. Khi đổi bằng, nếu bằng lái còn hạn sử dụng thì bên cấp đổi sẽ photo, giao cho bác bản chính để chạy tiếp.

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Theo e thấy thì dễ hơn Việt Nam! vì bác chỉ cần xách xe chạy ra đường theo ngừoi hướng dẫn. Ngta kêu làm gì mình làm đó. K có bị thi cảm ứng. Và được chạy xe nhà của mình luôn nên k sợ mình k quen xe. Khi tập lái thi lý thuyết trước nếu đậu sẽ đc cấp băng lí thuyết rồi có thể nhờ bất cứ ai có bằng lái ngồi kế bên kèm mình lái. Nên tính ra nó ẩu và dễ hơn Việt Nam! mình nhiều. Cái em thắc mắc k phải là cách thi lái xe mà cũng là bằng lái thẻ pet sao ngừoi ta in nhanh quá còn mình thì lâu quá
Bên mình lẽ ra cũng không cần cảm ứng đâu, chấm = cảm ứng không lót tay được nên dùng cảm ứng. Nếu theo kiểu Us có người ngồi bên kiểm tra là được, chắc giờ miền không dém ra đường

Hạng B2
27/6/13
157
1.028
93
Bác gì ở trên tư vấn ra đường ko có bằng lái mà còn tự hào về điều đó được mới gớm. Em khinh.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Đừng nói giấy hẹn khi mới thi đậu, mà giấy hẹn khi các bác đổi bằng vẫn không cầm để lưu thông được. Khi đổi bằng, nếu bằng lái còn hạn sử dụng thì bên cấp đổi sẽ photo, giao cho bác bản chính để chạy tiếp.
Khi đổi bằng lái mà còn hạn thì họ vẫn đưa mình dùng đến ngày lấy bằng mới thì họ sẽ thu lại và cắt góc (bằng giấy).

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Giấy hẹn..kg phải là Bằng Lái xe,đọc kỷ hướng dẩn sử dụng,trước khi dùng...!

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Bác gì ở trên tư vấn ra đường ko có bằng lái mà còn tự hào về điều đó được mới gớm. Em khinh.
Nếu bác đọc kỹ thì em không tư vấn lái xe ra đường ko bằng lái ạ. Bằng lái em giờ đã 15 năm tuổi rồi, 15 năm trước em còn sự háo hức của thanh niên, đường xá vắng hơn giờ, CA thì chưa bắn tốc độ, tập lái thì bằng xe jeep..nên thầy nhiều lúc cho chạy xa xa, thầy bảo nhà có xe thì lấy chạy thêm cho quen sẽ dễ đậu.

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Vội vàng gì, chờ thêm vài ngày nữa đê bác chủ...lái xe cần kiên nhẫn vội vàng là hỏng đấy

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
Các bác cho em hỏi sau khi thi lấy bằng B2 thì bao lâu sau mình có bằng chính thức? Và giấy hẹn ngày lấy bằng thì mình có được sử dụng để lưu thông trên đường không? E cảm ơn các bác
Không ...trước học ở HG, thi xong 3-4 ngày có bằng