Hạng C
20/9/19
552
1.316
93
44
Chào các bác ạ, em là thành viên mới trên diễn đàn mong được làm quen với các bác.Qua đây em muốn hỏi các bác trường hợp thằng bạn em.

Chuyện là thằng bạn e định mua xe chạy, quay qua quay lại tết tới nhanh thôi, nhưng nó chưa đủ tiền thì em mới động viên nó mua trả góp cũng được, nhưng nó đang lo khi mua trả góp lỡ có chuyện không lấy được biên nhận thế chấp của ngân hàng, khi đó nó sợ chiếc xe của nó chỉ có giấy đki xe bản photo công chứng mà không có xác nhận của ngân hàng, nếu như vậy thì không biết trung tâm đăng kiểm có đăng kiểm cho nó không?

Nếu không thì phải làm sao để được đăng kiểm ạ?

Bác nào từng mua xe như vậy rồi chỉ nó với ạ, em cảm ơn các bác nhiều.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Không được nhé Bác, nói NH làm cái giấy bình thường mà, dĩ nhiên là khi Bác đóng tiền đầy dủ nhe, NH cho ship tới nhà Bác luôn.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.298
113
Bắt buộc phải kèm theo Biên nhận thế chấp của NH thì mới đăng kiểm được chứ NH đóng cái dấu khơi khơi kiểu "bản chính đang lưu giữ tại NH ABC ..." cũng không được nghen anh.

Hạng B2
9/8/19
183
400
63
38
Bắt buộc phải kèm theo Biên nhận thế chấp của NH thì mới đăng kiểm được chứ NH đóng cái dấu khơi khơi kiểu "bản chính đang lưu giữ tại NH ABC ..." cũng không được nghen anh.
VẬY khi e có bản công chứng kèm với giấy biên nhận thế chấp của ngân hàng được không bác?

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng B2
1/9/07
240
16
18
35
Photo công chứng nhà nước mới được nha bác. Tờ photo của ngân hàng không đăng kiểm được. Em đã làm rồi.

Tập Lái
27/8/19
31
9
0
An giang
Tiện đây các bác cho e hỏi
E có giấy biên nhận của ngân hàng và giấy pho to cặp quẹt ko có công chứng vậy khi csgt kiểm tra có hợp lệ không

Hạng F
1/6/15
5.555
28.298
113
Tiện đây các bác cho e hỏi
E có giấy biên nhận của ngân hàng và giấy pho to cặp quẹt ko có công chứng vậy khi csgt kiểm tra có hợp lệ không
Không được nghen anh, đúng bộ là:
  • Photo có thị thực sao y (phường chứng)
  • Biên nhận thế chấp của NH

Hạng B2
1/9/07
240
16
18
35
Không được nghen anh, đúng bộ là:
  • Photo có thị thực sao y (phường chứng)
  • Biên nhận thế chấp của NH
Được bác ơi. Em đang xài đưa công an hoài có sao đâu