Hạng B2
27/5/07
293
0
16
RE: Giấy phép đỗ xe trên vỉa hè hoặc nơi có biển cấm đỗ!

Đậu xe trên vỉa hè, thế người đi bộ thì đi ở lòng đường à :mad::mad::mad:[>:]

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
RE: Giấy phép đỗ xe trên vỉa hè hoặc nơi có biển cấm đỗ!

Trich linhnd:
Đậu xe trên vỉa hè, thế người đi bộ thì đi ở lòng đường à
Ở Đà Nẵng may mắn là hầu như các con đường đều có vĩa hè rất rộng, vẫn dư sức cho xe và người đi bộ. Nhưng, theo đúng cái "danh" của nó, thì lề dành cho người đi bộ, o phải để đậu xe, muốn để đậu xe, chổ lề đó lõm vô 1 cái, kẻ kẻ, vạch vạch, đậu vô tư, nhất là bác ra mấy đường biển ở ĐN, cũng như Vũng Tàu. Ở Đà Nẵng, phân chia rõ ràng bằng 2 màu gạch trên vĩa hè, chia ra : bán công cộng (cho nhà dân sử dụng để xe 2 bánh, cho gđ hoặc cho buôn bán), và công cộng (dành cho tất cả người đi bộ). Đội TNXK dựa vào cái này để thay mặt UBTP phạt hay o phạt. Vì thế, ở Đà nẵng, dường như ít ai để xe 4b lên lề!
@vndnguyen: bác sinh sống và làm việc ở đâu? Nếu o phải ĐN, thì bác o cần phải xin "giấy phép đỗ xe trên vỉa hè (do sở Giao thông công chính cấp) hoặc giấy phép đỗ xe ở các đoạn đường có biển cấm đỗ (do Công an cấp)" làm gì cho nó mệt cái thân, lâu lâu về quê như tui, tui đậu láng trước nhà, có cu cậu nào hỏi đâu. Còn nếu bác thường ra đó, hoặc làm việc ở đó, bác nên offline với ae OS Đà Nẵng (hoặc online) sáng chủ nhật hàng tuần, cà fê 1 chặp, cà qua cà lại là bác biết ngay mà! Chúc bác vui!:D