Tập Lái
22/3/22
7
4
3
31
Với em khu vực xung quanh Long thành tương lai sáng sủa. LT sẽ là hub của cả vùng, quĩ đất xung quanh cho khu dân cư + thương mại dịch vụ còn lớn nên qui hoạch sẽ đẹp. Nhưng giờ giá cao nên nếu nhảy vào thì có lẽ phải xác định nhắm trung và dài hạn. Em ôm Cẩm Mỹ từ năm ngoái và đã quyết định giữ lâu dài dù những khu khác đã bán gần hết.

Nói về thu nhập bình quân và mức sống có thể các tỉnh gần sẽ khó ngang bằng Sài gòn Hà nội nhưng khoảng cách đang dần dần thu hẹp. Các tỉnh qui hoạch bài bản đẹp đẽ hơn vì quĩ đất lớn + sự dịch chuyển chỗ ở của dân trung lưu SG về tỉnh lân cận sau khi hạ tầng làm xong... Mấy yếu tố này sẽ làm giá nhà cửa đất đai ở tỉnh tiệm cận với giá SG nên dư địa để đầu tư ở tỉnh còn nhiều nếu tính dài hạn.
Long Thành thì mua ở đâu tầm 2ty bácha

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
ý kiến cá nhân
mua cần giờ thì thà mua hóc môn củ chi nghe có vẻ tiềm năng hơn
chỗ nào càng rẻ thì càng mua
nhưng cũng phải vùng bằng phẳng để phát triển đô thị chứ cần giờ nghe có vẻ sông nước lắm :D

Cá nhân em , mới mua trảng bom đồng nai vì em dân đồng nai nên ôm hàng khảo giá cũng dễ hơn.hàng thơm em mới mua. vừa rồi mua 2 miếng tổng 25 tỷ

xong làm hồ sơ thế chấp thu hồi vốn ,dc vay 10 tỷ , em có kênh gửi tiết kiệm lãi 20%
thế là em vừa có tiền chênh lãi cỡ 9-10% /1 năm của 10 tỷ sau khi trả nợ ngân hàng và lãi từ đất đai đã mua
double lợi nhuận
còn ai hỏi em là gửi ở đâu thì ng biết sẽ khắc biết , em ko cần chỉ , còn ng mua thì em ko chỉ hehe .

ogo confirmed
Hạng B2
29/5/14
109
5.268
93
Nếu đất ven SG giá tiệm cận với đất SG thì mua đất SG lun ko tiện hơn hở bác :p

Giá đất các tỉnh đang đuổi theo giá SG, đuổi kịp chắc khó nhưng khoảng cách ngày càng thu hẹp. Sau này khi các tuyến cao tốc + vành đai xong thì những chỗ qui hoạch đẹp ở các tỉnh sẽ hút nhiều dân về.

ogo confirmed
Hạng B2
29/5/14
109
5.268
93
Long Thành thì mua ở đâu tầm 2ty bácha

Anh có thể kiếm bên Tân Hiệp, trước mình thấy có chào vài lô nhỏ cỡ hơn 100m có thổ cư. Đất sào thì tầm tiền này ở Long Thành hơi khó vì đa số lô lớn. Nếu xa hơn chút có thể kiếm bên Cẩm Mỹ. Cẩm Đường có lẽ cũng có nhưng nhớ né vùng phễu sân bay.

Hạng D
17/10/11
1.164
11.014
113
ý kiến cá nhân
mua cần giờ thì thà mua hóc môn củ chi nghe có vẻ tiềm năng hơn
chỗ nào càng rẻ thì càng mua
nhưng cũng phải vùng bằng phẳng để phát triển đô thị chứ cần giờ nghe có vẻ sông nước lắm :D

Cá nhân em , mới mua trảng bom đồng nai vì em dân đồng nai nên ôm hàng khảo giá cũng dễ hơn.hàng thơm em mới mua. vừa rồi mua 2 miếng tổng 25 tỷ

xong làm hồ sơ thế chấp thu hồi vốn ,dc vay 10 tỷ , em có kênh gửi tiết kiệm lãi 20%
thế là em vừa có tiền chênh lãi cỡ 9-10% /1 năm của 10 tỷ sau khi trả nợ ngân hàng và lãi từ đất đai đã mua
double lợi nhuận
còn ai hỏi em là gửi ở đâu thì ng biết sẽ khắc biết , em ko cần chỉ , còn ng mua thì em ko chỉ hehe .
A gửi đâu mà dc 20% kinh vậy

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Giá đất các tỉnh đang đuổi theo giá SG, đuổi kịp chắc khó nhưng khoảng cách ngày càng thu hẹp. Sau này khi các tuyến cao tốc + vành đai xong thì những chỗ qui hoạch đẹp ở các tỉnh sẽ hút nhiều dân về.
thu hẹp là hệ số cấp số nhân
chứ về khoảng giá trị tiền thì vẫn xa lắm
hồi mình mua đất long thành 500-600tr 1 sào.cả miếng là 7,8 tỷ năm 2017 thì mình thấy giá nhà phố ở sài gòn pearl 30 tỷ. gấp 4,x lần, chênh nhau 22 tỷ
hồi 2019 đất của mình lên gấp 3 tức là cỡ 1ty5 -1 ty6/ sào. cả miếng là 23 tỷ thì căn ở sg pearl là 50 tỷ. gấp 2,x lần, chênh nhau 27 tỷ
hồi năm ngoái khi mình bán đất 35 tỷ thì căn ở sg pearl là 70 tỷ. gấp 2 lần và chênh tới 35 tỷ lận

ogo confirmed
Hạng B2
29/5/14
109
5.268
93
hồi mình mua đất long thành 500-600tr 1 sào.cả miếng là 7,8 tỷ năm 2017 thì mình thấy giá nhà phố ở sài gòn pearl 30 tỷ. gấp 4,x lần, chênh nhau 22 tỷ
hồi 2019 đất của mình lên gấp 3 tức là cỡ 1ty5 -1 ty6/ sào. cả miếng là 23 tỷ thì căn ở sg pearl là 50 tỷ. gấp 2,x lần, chênh nhau 27 tỷ
hồi năm ngoái khi mình bán đất 35 tỷ thì căn ở sg pearl là 70 tỷ. gấp 2 lần và chênh tới 35 tỷ lận

Nhà đất SG những khu qui hoạch đẹp hoặc trong trung tâm buôn bán tốt vẫn luôn có giá trị. Có điều số tiền quá lớn không dành cho số đông. Thế nên đất tỉnh vẫn còn rất nhiều hứa hẹn khi hạ tầng và qui hoạch bài bản hơn SG.

Mình nghĩ đầu tư thì vị trí và thời điểm mua/bán quyết định tỉ suất lợi nhuận. Những ng đầu tư đất tỉnh từ năm 2017 - 2018 tới nay nay mới bán ra không hiếm người đã nhân vài chục lần tài sản đó bạn. Có 1 số trong số này lại quay lại mua tài sản giá trị lớn ở SG mà trước đây họ không mua được.

Hạng D
26/12/18
2.213
2.952
155
45
Ô ét nhìu đại gia quớ em nghe mấy chục tỷ hoa hết cả mắt :eek: