Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
Về cái nào em không cần biết nhưng thương hiệu của Sacomreal khi làm cái này thì thấy rất là........
Dự án Sài Gòn - Hàm Tân do Sacomreal bán ( cái này các bác cứ gúc gồ nhé)
- Lúc 500ha lúc 210ha rồi 300ha  rồi Mắm-ớt quản lý, lúc thì là đẳng cấp Cát sồhiu,...
http://www.bentregroup.com.vn/?epi=BDS&cat=78&id=159
trích" Công ty Sài Gòn - Hàm Tân hiện đang triển khai 2 dự án tại đây. Dự án Khu dân cư Sài Gòn – Hàm Tân, có diện tích 10ha. Đối với dự án này, Công ty chỉ bán đất nền. Dự án Khu nghỉ dưỡng – resort Sài Gòn - Hàm Tân ven biển, tổng diện tích 200ha, bán biệt thự, resort ven biển.
Công ty Cổ phần Sài Gòn Thương Tín (Sacomreal) là nhà phân phối độc quyền 2 dự án trên. Hai dự án đều nằm trong khu quy hoạch du lịch tổng thể 500ha của tỉnh Bình Thuận.
Phía Sacomreal cũng cho biết, hiện khu dân cư Sài Gòn - Hàm Tân đã hoàn thiện việc xây dựng cơ sở hạ tầng, giao dịch mua bán đất thuộc dự án có thể được triển khai. Theo thông tin từ Sacomreal, khách hàng có thể nhận được ngay sổ đỏ sau 1 tháng giao dịch mua bán."
Hình dự án ven biển nè

Cái 200ha trong cái tổng thể 500ha đâu nhỉ? Pháp lý tới đâu rồi ta? Mà nó nằm chỗ nào vậy?
hehe chỉ mới có cái 10ha be bé đã " hoàn thiện hạ tầng, bàn giao nền và cấp sổ " đây nè
Thực tế mới vừa hôm qua nhé
Tổng thể:

Hiện trạng thực tế:

Đồng ý là với Sacomreal Dự án đã bán và đã cấp sổ. Nhưng
+ Đường ra biển đâu?
+ Kết nối với khu 200ha 5* đâu? tổng thể 500ha đâu?
+ Hạ tầng đẹp quá, vắng vẻ quá hè

+ Không biết khu này muốn xây nhà thì phải hỏi ai ta?

Hihi qua đây chỉ muốn xem cái "đẳng cấp" thương hiệu của Sacomreal thôi ( riêng cái này thôi nhé)

Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn
@Bác bravia: Cái này phải xem lại hợp đồng bác ơi, bác tìm ra một tin như thế rồi bác khẳng định đẳng cấp thương hiệu thì không ổn. Muốn phân tích kết luận thì phải dựa trên nhiều yếu tố, phải xét trên từng thời điểm và hợp đồng cam kết cụ thể. Tùy dự án, thời điểm mà nhà đầu tư quyết định mua chấp nhận những cam kết đến mức nào. Hiện giờ NĐ 71 và thông tư 16 góp phần làm minh bạch thị trường bất động sản. Những gì CĐT cam kết với Sacomreal và thể hiển rõ trên hợp đồng thì Sacomreal sẽ đảm bảo điều đó.

Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn
Hôm nay Sacomreal tổ chức event giới thiệu dự án Acenza ở Caravelle, giao dịch trong event hôm nay hơn 30 nền, 5 khách bốc thăm trúng thưởng 5 lượng vàng SBJ. Hoa hậu đến Hùng Giáng My làm MC, còn diễn viên Chi Bảo thì làm PR 1 nền hàng xóm :)).

Tập Lái
20/11/12
4
0
0
34
Hồ Chí Minh
Cái dự án này em nghe nói lâu rồi, cuối tuần vừa rồi cũng có hứng dạo một vòng ở dưới coi tình hình đất cát ra sao, nhìn thì thấy vị trí của nó cũng ổn nhưng mà đã lâu chả thấy chủ đầu tư đả động gì cả, không biết chủ nhân của 30 nền của bác Aquariusit giờ này ra sao nhỉ?

Tập Lái
20/11/12
4
0
0
34
Hồ Chí Minh
Tình hình là em cũng muốn mua 1 miếng dưới đó, bác nào có kinh nghiệm đầu tư Phan Thiết cho em chút thông tin thị trường dưới đó thế lào ạ? còn cái vụ cầu kiếc Hùng Vương gì đó khi nào nó khởi công nhỉ, em nghe nói nó có quyết định đầu tư rồi mờ?

Status
Không mở trả lời sau này.