Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
aquariusit nói:
@Bác Himlam: Bên Casa có bồi thường thiệt hại theo quy định của pháp luật Việt Nam đó, quá hợp ý bác rồi còn gì, bác mua miếng của bác iconcoffee đang bán đó. Các hợp đồng hiện nay sau khi chặn trên chặn dưới thì đều có điều lệ giống điều 11.3 ở cuối cùng. Không có dòng đỏ đúng ước nguyện của bác, nhưng nếu có ra tòa thì em xem bác có lấý được gấp đôi không hay là không lấy được gì ngoài tiền lãi.
Bác có điều gì bức xúc nhỉ ???? tôi chỉ tư vấn cho anh em OS tránh rủi ro thôi chứ chẳng ăn uống gì trong này cả.
Khi ra tòa là chuyện sau này thắng thua chưa biết ....., còn trước mắt ai ký hợp đồng có cái "đỏ đỏ" thì khỏi cần ra tòa vì có ra tòa cũng thua mà còn tốn án phí nữa .  

Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn
@Bác Himlam: Tùy quan điểm đầu tư thôi bác ạ, em cứ nghĩ cái đó là thiện chí thì bác lại cho là "ma le", với em thì thà rằng nếu có chuyện bất khả kháng xảy ra thì trả lại tiền + lãi suất + tiền phạt, còn hơn để 10 năm nữa mới giao nền cho bác và tính lãi suất 0.04%/ngày thì chắc là thú vị. Thời gian quy định trả tiền hay giao nền không thể hiện rõ thì cứ để 10 năm nữa mà nhận nền + với lãi suất vậy.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
aquariusit nói:
@Bác Himlam: Tùy quan điểm đầu tư thôi bác ạ, em cứ nghĩ cái đó là thiện chí thì bác lại cho là "ma le", với em thì thà rằng nếu có chuyện bất khả kháng xảy ra thì trả lại tiền + lãi suất + tiền phạt, còn hơn để 10 năm nữa mới giao nền cho bác và tính lãi suất 0.04%/ngày thì chắc là thú vị. Thời gian quy định trả tiền hay giao nền không thể hiện rõ thì cứ để 10 năm nữa mà nhận nền + với lãi suất vậy.

Bác không phân biệt được "bất khả kháng" và "câu đỏ đỏ "sao nhỉ ???
"Bất khả kháng" khách hàng phải chấp nhận
"câu đỏ đỏ " là "NO"

Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn
Himlam nói:
aquariusit nói:
@Bác Himlam: Bên Casa có bồi thường thiệt hại theo quy định của pháp luật Việt Nam đó, quá hợp ý bác rồi còn gì, bác mua miếng của bác iconcoffee đang bán đó. Các hợp đồng hiện nay sau khi chặn trên chặn dưới thì đều có điều lệ giống điều 11.3 ở cuối cùng. Không có dòng đỏ đúng ước nguyện của bác, nhưng nếu có ra tòa thì em xem bác có lấý được gấp đôi không hay là không lấy được gì ngoài tiền lãi.
Bác có điều gì bức xúc nhỉ ???? tôi chỉ tư vấn cho anh em OS tránh rủi ro thôi chứ chẳng ăn uống gì trong này cả.
Khi ra tòa là chuyện sau này thắng thua chưa biết ....., còn trước mắt ai ký hợp đồng có cái "đỏ đỏ" thì khỏi cần ra tòa vì có ra tòa cũng thua mà còn tốn án phí nữa .
Xin lỗi bác, em hơi bức xúc một tí vì hơi bị dội quan điểm, em rất ủng hộ việc bác tư vấn cho anh em OS để tránh rủi ro, nhưng về luật nó nó không đơn giản bác ạ.

Quan điểm của bác là: "Khi ra tòa là chuyện sau này thắng thua chưa biết ....., còn trước mắt ai ký hợp đồng có cái "đỏ đỏ" thì khỏi cần ra tòa vì có ra tòa cũng thua mà còn tốn án phí nữa". Nhưng em thì nghĩ ngược lại, quan điểm của em là cắt lỗ để còn đầu tư cái khác, cứ theo hợp đồng mà bồi thường tiền phạt. Còn chuyện không có đỏ đỏ để ra tòa thắng thua chưa biết mà tốn tiền án phí, việc này quá rủi ro. Với lại CĐT bảo không phải tôi không giao nền mà là chưa giao được, 10 năm nữa tôi giao, lãi suất 0.04%/ngày cứ theo hợp đồng mà tính. Cù nhầy theo đúng hợp đồng.

Rất xin lỗi bác nếu em có lời lẽ nào khiến bác không vừa ý, em rất mong được học hỏi và chia sẻ từ bác.

Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn
Himlam nói:
aquariusit nói:

Bác không phân biệt được "bất khả kháng" và "câu đỏ đỏ "sao nhỉ ???
"Bất khả kháng" khách hàng phải chấp nhận
"câu đỏ đỏ " là "NO"
Em đã hiểu quan điểm của bác, em phân biệt được bác ạ. Thật ra để đầu tư còn đánh giá dựa trên nhiều yếu tố. Nhưng bác không đầu tư ngay khi thấy câu đỏ đỏ thì em cũng hiểu được. Rất mong có thể nhận đc sự đầu tư của bác ở những dự án khác không có câu đỏ đỏ.

Hạng C
4/7/10
575
156
43
43
Phan Thiết
tranh thủ kỳ này đi xem hoa hậu trái đất đi xem thực hư thế nào rồi về đối chất luôn bác ơi.... mà dự án này tính hay quá.... tận dụng rất tốt cao độ hiện hữu... vì thế vừa mới giải tỏa xong là làm đường nội bộ luôn.... ko cần san lấp, thử tải luôn...

tính ra mấy dự án kia chậm thật,,, mất cả 1.5 năm trời cho mấy việc này

Tập Lái
20/9/10
11
0
0
Nghe các bác tranh luận, em thấy run quá, ra tòa là em thua chắc rồi, có kiện thắng thì em cũng không có thời gian đi kiện. Dự án san lấp xong rồi, không san lấp thì xây sao nổi, đường nội bộ vẫn chưa đắp đâu. Mấy dự án kia chậm 1,5 năm không phải cho mấy việc đó, bác iconcafe có tay trong mấy dự án đó chắc là hiểu rõ hơn. Để không có rủi ro thì mua các dự án nhìn thấy hình rồi như Sealinks, Mui Ne Domain, Mui Ne Cactus. Còn chắc hơn nữa thì khỏi mua gì hết, cứ ra đó thuê resort ở là sướng, thích chọn chỗ nào thì chọn.

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
tuando nói:
phucuong nói:
Không biết Boxit  tây nguyên họ có mang xuống bình thuận làm cảng chuyển hàng và là nơi đổ bùn đỏ không nhỉ . Nếu đ1ng thì môi trường còn tốt không .
Chỉ có Kê Gà ảnh hưởng thôi, Phan Thiết và Mũi Né thì không sao.
Chung một vịnh mà bác ...em nghĩ nếu điều đó xảy ra thì tiêu hết

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.239
113
www.phindeli.com
caibang_2004 nói:
tuando nói:
phucuong nói:
Không biết Boxit  tây nguyên họ có mang xuống bình thuận làm cảng chuyển hàng và là nơi đổ bùn đỏ không nhỉ . Nếu đ1ng thì môi trường còn tốt không .
Tất nhiên nếu có sự cố tràn bể chứa giống Hungary thì ảnh hưởng lớn lắm. Cả Sài Gòn cũng tiêu vì sông Đồng Nai chắc chắn bị.
Còn nếu ko có sự cố, thì Phan Thiết không liên quan gì, vì đường từ Tây Nguyên xuống cảng Kê Gà cách xa Phan Thiết. Vận chuyển thành phẩm chứ đâu phải chuyển bùn đỏ.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
tuando nói:
caibang_2004 nói:
tuando nói:
phucuong nói:
Tất nhiên nếu có sự cố tràn bể chứa giống Hungary thì ảnh hưởng lớn lắm. Cả Sài Gòn cũng tiêu vì sông Đồng Nai chắc chắn bị.
Còn nếu ko có sự cố, thì Phan Thiết không liên quan gì, vì đường từ Tây Nguyên xuống cảng Kê Gà cách xa Phan Thiết. Vận chuyển thành phẩm chứ đâu phải chuyển bùn đỏ.
Khiếp, làm gì nghiệm trong thế bác. Cái bể chứa hơn trăm ha thôi, chiều cao khoảng 25m nếu có đổ thì đổ lan xuống chân diện tích bị ảnh hưởng khoảng 2-3000 ha thôi, Xuống đây còn xa lắm, có chăng là nhà máy điện hạt nhân ở Ninh Thuận nó bùm khì khói nó bay xuống thì may ra.
Nói chung laonh quanh chỗ này chỉ thay1 SeaLink là tạm ổn có điều giá hơi chát, mấy chỗ khác toàn chơi vào thế bí.

Em vái giời là 1 khu cách biển  200 - 300m đường xá nhà nước ngon lành, cách khu trung tâm dân cư < 3km hạ tầng đầy đủ ( chỉ cần điện, nước, hàng rào, đường đi, bảo vệ vòng ngoài) đặc biệt phải Sổ Hồng cầm trước mới xơi, diện tích min nhất phải là 300m2 giá <=500tr thì mới ĐƯỢC 

Status
Không mở trả lời sau này.