Hạng B2
21/12/06
430
0
16
www.myspace.com
Ok, chiếc GT500 có động cơ V8 5.4L supercharged cho ra khỏang 475hp thực (thay vì 500hp như trong báo)
(SUpêrcharge 8.5 PSI, khỏi phải độ lại nhưng nếu ai muốn độ thêm HP thì có thể thay stock supercharged thành Vortech, W2A intercooler thì có thể giữ nguỵên- dĩ nhiên là thêm tiền chỉnh lại dàn suspension cho hợp với HP mới)

Theo dữ liệu test drive thì chiếc GT500 này đã cải tiến lại dàn suspension (MacPherson strut inđependent cho đằng trước nhưng dùng Lower control arm L ngược = heh em không biết có tác dụng gì hơn) nhưng đằng sau vẫn dùng Solid axle, 3 link rẻa sus với lò xo và Panhard rod, với những cải tiến này (toàn bộ được dùng cho xe đua trong giải Grand Am),
thằng cha kĩ sư người VN cũng chỉnh lại bộ shock với mấy cái vòng lò xo để tăng cường handle cho chiếc này, rút ngắn thời gian giảm tốc khi qụeo và vẫn có thể lấy lại tốc độ trong thới gian ngắn nhất => GT500 gần như là một Siêu Xe với giá khỏang 54K (sau option)
(thông thường các bác không cần phải độ lại suspension của siêu xe, nhưng nếu muốn thêm một số Hp thì handle tăng lên một chút (để hợp với hp mới không thội lúc qụeo xe sẽ bị Understeer) có thể thay Double/ trible clutch (gọi là gì nhỉ? cái bánh xe ở trong hộp số ấy mà) giúp xe sang số nhanh hơn (tripple clutch hình ngôi sao 3 cánh sẽ sang số nhanh hơn clutch thông thường với vòng tròn có mấy cái female) thay Differential

Chiếc này không độ đã là một xe xịn rồi, độ lại có khi làm hõng các setup của xe, cho nên em thấy các bác nào muốn rinh chiếc này về thì cứ để vậy là chả ai hơn được ròai) Nhưng nếu ai muốn mua thì nhanh nhanh lên vì xe này chỉ sản xuất với số lượng ít thôi)

Năm 2007 sẽ ra 2 kiểu GT500 coupé với Convertible

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội
RE: Giới thiệu thêm về SHELBY GT500

cám ơn bác nhìu ,chúc bác năm mới zui zẻ;)

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

Domestic thì em không bao giờ có cảm tình,thật sự phải thông cảm cho domestic vì Shelby GT 500 coi như là con bài chiến lược của Ford để cứu lại hình ảnh của Mustang , tuy nhiên giá như thế thì khó bán khi cạnh tranh với các xe performance đến từ châu âu và japan ( VW GOLF R32, WRX STI, EVO IX, ...)

Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com

Sao cái ảnh này to thế bác ??? có cái ảnh nào to hơn, cận cảnh, đa chiều một chút cho mọi người chim ngưỡng không bác ... dòng này thuộc loại hàng khủng không phải ai cũng biết đâu.... muscle đúng không ạ ??

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội

@canadabuon : theo em nghĩ thì hình ảnh về Mustang đã wa tốt rồi ,hầu như chưa bao giờ xấu nên việc chi phải cứu vãn
còn những chiếc như EVO ,STi máy chỉ tầm 300 hp thì sao = shelby 500hp đc ??? ,chưa kể khả năng nâng cấp về sau thì Muscle Mustang của mỹ là vô địch ,có những chiếc Mustang lên đến 900hp vd như shadrach mustang quá nổi tiếng

Giới thiệu thêm về SHELBY GT500

còn đây là chiếc shelby GT500 nguyên bản

còn đây là shelby GT620 độ bởi hennessy

nguồn www.hennesseyperformance.com
www.rsportscars.com

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

không phải cứ xe có HP cao là mạnh hơn nhanh hơn, quan trọng là tỷ số HP, Torque/ trọng lượng của xe..,độ bám đường khi cua, hệ thống tay lái, hệ thống gỉảm sóc, STI , EVO thật ra là phiên bản street legal của của xe đua Rally, cho nên khi so sánh với 1 chiếc muscle domestic nó rất khác.Shelby-GT500 54.000 $ sau option, EVO 34.000 $, 20.000 $ còn lại em có thể tune EVO lên cũng không thua stang, có rất nhiều lựa chọn, quan trọng là domestic or import , và đây cũng là cuộc chiến không bao giờ chấm dứt trong các forum otô...,bác nào coi phim Tokyo Drift sẽ thấy , tại sao lại gắn máy của Skyline vào body của Mustang( đó là dụng ý của nhà sản xuất để 2 bên đều tốt đẹp và thể hiện niềm tự hào của người mỹ , chứ nếu phim này mà ko phải USA làm thì nó đã khác :D....)

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

hehe.đúng đó.em xem mà cứ thắc mắc.chả hiểu nhân vật chính nghĩ thế nào mà gắn máy nissan vào em stang[8|].và nhờ stang cơ bắp mỹ với trái tim nhựt bổn:Dmới thắng được cuộc đua sinh tử:D.khúc cuối lại thòng thêm cảnh vin diesel chạy em muscle thách đấu:) mọi chuyện vẫn chưa kết thúc....

Hạng B2
21/12/06
430
0
16
www.myspace.com

Dạ đúng òi, em chơi stang giờ đang muốn chuyển wa con import nào đó chơi nè, Stang nặng lắm, cho nên 500hp torque nhiều thật nhưng chia cho trọng lượng thì cũng tầm tầm con GT-R thôi, con GT-R năm sau ra sẽ có khỏang 450Hp, giá cũng tầm tầm 4-50K nhưng chắc là bứt con stang ròi,
Trong tokyo drift là bullshiet không hà, mấy bác đừng thây trong đó mà so sánh hì, stang mà drift chĩ có rớt xuống vực heh heh trong vòng mấy tuần mà tune được chiếc drift car thì không có cửa ròi

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội

@rac3r : bác ui em theo em nghĩ thì trọng lượng nặng thì xe chạy sẽ đầm hơn chứ ạ ??bác có thể gt cho em đc 0 ?
tại sao shelby đem driff thì lại dễ rơi xuống vực ạ ,hay là do độ bám đường của xe kém ??
theo em đc bit thì shelby GT-500 đc base trên nền xe Mustang đua trên giải gì đó em 0 nhớ rõ lém do caroll shelby cầm lái và đã chiến thắng trên rất nhìu đg đua ,vậy thì theo em nghĩ đã là xe đua thì phải tốt chứ ạ ???

đây là hình ảnh chiếc Mustang GT-R trên đường đua Grand Am

Last edited by a moderator: