Hạng B2
22/8/17
213
72
38
35
cụ có chém quá không vậy? Cross hv tiêu thụ tb 4,5l/100km x 19k = 85k/100km nên như cụ nói đi 1000km phải đổ 850k chứ ko phải 500k
Ngta nói là gần 1000km.chắc tầm 800km nên làm cho chẵn

Tập Lái
7/6/20
18
7
3
33
Giữa năm rồi mình đi xem xe outlander, to cross, forester, cx5 nghiên cứu khá kỹ cuối cùng mua crv. Nó ồn thì chấp nhận còn lại ko có gì để chê

Tập Lái
29/5/21
9
13
3
34
Hrv thì giá cao hơn cả cross V. Mà hrv bản cuối vòng đời rồi.ko nên mua.cross V thì nhiều công nghệ.xe nền tảng hoàn toàn mới của toy. Còn nếu lấy crv thì phải chơi bản full mới đã. Nhưng crv thấy nhiều bác có chê là máy 1.5 turbo đi nội đô đạp ỳ ko bốc. Máy lạnh yếu.ồn. Cross thì máy lạnh mát sâu và nhanh. Cũng ồn nhưng đỡ hơn crv

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng B1
24/5/21
74
19
8
35
Nếu đủ tiền mua crv thì xúc luôn bảo cao nhất vì nó là đàn anh 2 xe kia, cross hv tiết kiệm nhưng nó bé và opption thì ko đọ vs crv được ( đặc biệt treo thanh xoắn ko thể bằng treo đa điểm được)
Umh cái đấy e cũng nghĩ như bác luôn

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Bỏ HRV ra đi bác. Còn lại Cross và CRV đều ngon. CRV thì đắt hơn kha khá. Bù lại chạy sướng hơn, nhiều option hơn. Cross tuy không sướng bằng ( nếu lấy bản Hybrid thì ngon hơn à) cross được cái không ồn gầm như CRV, máy lạnh tốt hơn. Về độ bền và tin cậy em vẫn nghiên về Toy hơn cho dù Hon cũng rất ok. Xăng cộ thì bác biết rồi đó, Cross HV là vô đich rồi, chạy 1 năm dư ra 1 đống tiền. Chốt lại, cá nhân em thấy lấy con Cross bản G là kinh tế nhất trong thời buổi khó khăn này. Hebe

Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Giữa năm rồi mình đi xem xe outlander, to cross, forester, cx5 nghiên cứu khá kỹ cuối cùng mua crv. Nó ồn thì chấp nhận còn lại ko có gì để chê
Y chang mình, coi Cross, Forester, CX5 k coi vì bạn bè 4 đứa đi =)) coi CRV bản Sensing xong chốt lun. Nó chỉ ồn đường nhựa mà đá mi to á, nghe rào rào còn lại đường đi bth cũng chả sao, mà với những ưu điểm nó thì chấp nhận cái đó cũng đc.

Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Bỏ HRV ra đi bác. Còn lại Cross và CRV đều ngon. CRV thì đắt hơn kha khá. Bù lại chạy sướng hơn, nhiều option hơn. Cross tuy không sướng bằng ( nếu lấy bản Hybrid thì ngon hơn à) cross được cái không ồn gầm như CRV, máy lạnh tốt hơn. Về độ bền và tin cậy em vẫn nghiên về Toy hơn cho dù Hon cũng rất ok. Xăng cộ thì bác biết rồi đó, Cross HV là vô đich rồi, chạy 1 năm dư ra 1 đống tiền. Chốt lại, cá nhân em thấy lấy con Cross bản G là kinh tế nhất trong thời buổi khó khăn này. Hebe
CRV bản Sensing mới máy lạnh như mùa đông lun, chưa bao giờ mở giàn lạnh sau mở lên ai cũng kêu tắt, đi mở 26-27 mà cả xe đủ lạnh.

• Like
Reactions: coolguy
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Cái chính là ồn và dàn lạnh ko tốt, còn lại tốt:D

Trừ cảm giác lái, cân bằng điện tử crv quá tuyệt! Còn lại ngon hơn rất nhiều đấy.

CRV ồn là "thương hiệu" rôi , cảm giác lái CR-V ngon hả bác - lẽ nhà CX tệ vậy @_@, sao em nghe khen mazda lái sướng lắm :D
Lạ vậy, mý anh chạy CRV khen êm, máy lạnh ngon lắm mà o_O

Máy lạnh thì em thấy của Mitsu ngon, leo lên con outlander ngồi teo bugi luôn (p/s: toy cũng có dàn lạnh ngon)

• Like
Reactions: No[2] and PMH82