Tập Lái
28/9/09
17
0
0
Giúp đỡ: Em không tìm thấy số máy xe Terios ??!!!

Tình hình là rất tình hình - admin cho mình nhờ tý.

Xe Terios của mình tới hạn đăng kiểm. Tìm mãi không thấy số máy nằm ở đầu hết. (Số sườn thấy rồi) anh em nào biết chỉ dùm với.

Chỉ chi tiết 1 chút nhe. Nhiệt tình cho số đt càng tốt - Xin cám ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội
Không bác nào giúp bác vantrong với. Em cũng không biết vị trí số máy chỉ biết mỗi số VIN thôi. Hồi đi đăng ký (Terios nhập khẩu) em có hỏi sell thì họ nói rằng số máy nằm ở phía sau của máy, nghĩa là nếu ta đứng trước máy ở đầu capô thì số máy nằm ở vỏ máy phía đối diện (nên không thể nhìn thấy được). Em cũng hỏi làm thế nào mà cà được số máy, họ nói phải nâng xe lên cao và đứng ngay dưới hộp số mới nhìn được. Bác nhờ một gara nào đó nâng xe lên mà nhìn, còn không thì nhờ Bác bảo lãnh là xong ý mà.

Hạng B2
7/12/07
283
1
16
nếu bác cần tìm số máy nó cứ alo em, em chỉ cho, hơi bị khó tìm đó

Vị trí của số máy nằm ở phần tiếp giáp giữa thân và hộp số phía bên tài xế và gần chỗ cổ xả số 4 , bác phải soi đèn hoặc chui từ dưới gầm lên , hoắc tháo tấm che nhiệt của cổ xả . Bác chịu khó thêm chút nữa náh

Tập Lái
28/9/09
17
0
0
em cám ơn các bác nhiều -nhất lá bác sơn dt: 09135001xx đã chỉ dẫn rất tận tình -mà -hu hu -em muốn điên người luôn -vẫn chưa tìm thấy -muốn tháo cái máy ra luôn

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com
Bác mà ở HN thì em qua chỉ tận nơi, đây bác ở xa quá nên em gủi cái hình em scan trong HDSD xe của em.

Không có số máy thì ko xét xe được (có được thì mất nhiều xiền). Hi vọng hình trên giúp được bác.
Chỗ số máy ko chụp ảnh được vì rất chật, máy ảnh của em to nên chịu, cần gì nữa cứ gọi cho em .

Tập Lái
28/9/09
17
0
0
...o-ri -ka- o-ri ke.ke.ke .tim thay roi-cam on ban TVon nhieu -khi nào bác vào sài gòn hú em 1 tiếng -em sẽ đãi bac 1 chau nhau xxx :D liền -nho hu nhe bac -
o vi tri nay -em so tay ko cam nhan duoc ,ma chui duoi gầm nhìn len thi ko thay-
vang-xin cam on