Hạng C
27/9/07
604
26
28
48
www.namvu.com.vn
RE: Giúp em bố già Land Cuiser với

Trích đoạn: namhx

Land đời 94 thì chắc phải nhờ bác Nam Vũ làm mấy bộ đèn off-road rồi.

Đời 94 thì cũ hơn em này đúng ko bác?

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

Lăn cù đời này đẹp, bền nhưng hao xăng lắm bác ơi (16-18l/100km[&:]) cơ quan em đang dùng 1 em này nhưng màu xám, vè lồi, bánh bự........đời 93.

Tập Lái
4/3/08
34
1
0
46

Cảm ơn các bác, em cũng tính đầu tư 20tr để cho em nó tươi lên đôi chút, còn vấn đề xăng thì cũng hơi tốn đó ~20l, nhưng được cái nó thuận cho công việc khi vào mỏ. Đường xấu các bác à, lên đèo xuống dốc luôn nhất là mấy hôm mà mưa thì mệt lắm.
Em đã hỏi chỗ bọc lại toàn bộ ghế ~ 2tr, trải lại sàn 900n ( tất cả là giả da của malay - ở đầu Hoàng Hoa Thám - Hn), có điều là mất một cái ghế sau, chưa biết tìm ở đâu ( bác nào biết mách dùm) cái ghế sau là ghế dọc xe đó.
Xe đang để ở xưởng bóc đề can dán, vệ sinh máy và tút lại 1,2 chõ rỉ nhỏ thôi. Nguyên bản vẫn chưa xước xát gì mấy. À, dán kính 3M của ông anh ở PVĐ, bình thường toàn xe hết 5,5tr ông anh khuyến mại chắc tính 50%. Có cái này mà em chưa biết tính lắp ở đâu đó là đi đường gặp mấy em Land như thế có ốp lốp béo, nhưng hỏi chủ xe thấy chủ xe đều bảo là Zin nó vậy. Nên ko hỏi nữa, không biết có zin thật không. Kể cả nhựa ốp sườn nữa, ốp vào thấy khỏe xe hơn nhưng không biết ốp chỗ nào. Còn nhựa che mưa 4 cánh của em cũng đã có chỗ lắp 200n. Có mỗi bộ mâm đúc, lốp béo và giá nóc là em chưa hỏi. Thôi em tính thế bác nào biết chỗ làm được chỉ bảo em nha. Thời gian khá thoải mái nên rảnh thì làm. Đến hè về đất mỏ. Thank các bác.

Tập Lái
1/4/08
4
0
0

Không biết Bác đã làm xe tới đâu rồi nhưng trước đây tôi cũng đã làm 1 chiếc ở Hàng muối Hà nội. Cũng được, riêng nẹp sườn thì khônbg có hàng tốt. Bác nên thay cặp đèn pha nó mới đồng bộ. Nếu lên HN thì Bác gọi Mr Vẻ ở ngoài đê sông hồng làm thêm Chế hoà khí xe sẽ ăn uống điều độ hơn đấy ( 8569166).

Hạng B2
23/11/06
363
8
18
43
Tp.HCM

Bác làm giống con này cũng được nè bác. Con của bác em thấy do mấy cái mâm sắt với màu sơn nó làm xấu đi thôi. Bác chỉ cần thay mâm đúc, bánh béo là thấy khác liền. Đánh bóng lại cho em nó hoặc sơn lại là long lanh ngay thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM

Trích đoạn: thehuan

Bác làm giống con này cũng được nè bác. Con của bác em thấy do mấy cái mâm sắt với màu sơn nó làm xấu đi thôi. Bác chỉ cần thay mâm đúc, bánh béo là thấy khác liền. Đánh bóng lại cho em nó hoặc sơn lại là long lanh ngay thôi.

Nhìn thích thật, xe bác chủ topic này ~20lít là còn ít đó, xe của thằng em rể em Land đời 2003 ~28lít trong TP [8D]

Hạng B1
9/7/08
92
0
0

Nhìn xe hoành tráng thật. ăn uống như thế cũng vừa phải với dáng em rồi còn gì các Pác nhể!

Hạng B2
25/8/06
236
1
18
48

Trích đoạn: thehuan

Xe này máy dầu nên khối người nghiền, bác cũng dán chữ "Turbo" vào nhé:D