Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm
Chào mọi người, gia đình em (vợ và 2 con - 1 bé cấp 2, 1 bé cấp 1) định mua xe 7 chỗ để tiện về quê thăm ông bà và chở cả nhà đi du lịch tầm tiền 1 tỷ
tiêu chí của em là xe rộng rãi, thoải mái, đi xa khỏe người vì nhà em ở Bình Tân còn nhà ông bà ở Đức trọng hay đi cao tốc và Ql20. Xe nhiều tính năng an toàn và nhiều chỗ bảo dưỡng, tham khảo sơ qua thì em thấy mọi người toàn nhắc tới CRV, San và Sò

Em chỉ mua xe xăng nên mấy bản San Sò dầu bỏ qua. Xem so sánh thì thấy CRV máy nhỏ hơn nhưng xài turbo nên công suất cũng lớn 188 mã, San Sò xài động cơ 2.5 Smarttream giống nhau thì cỡ 177 mã. Xe Honda tiết kiệm xăng hơn nhưng thiết kế hơi trung tính. 2 con kia thì đẹp nhưng vài năm lại lỗi thời! màn hình CR-V hơi nhỏ so với 2 em kia nhưng bù lại có đá cốp với Honda sense j đó, 3 xe đều có cửa sổ trời…v.v.

Theo mọi người thì mình có nên lấy CRV không hay nên chọn dòng nào khác? cảm ơn trước mọi người tư vấn giúp e.

Giúp em cho ý kiến nên mua xe SUV nào tầm 1 tỷ cho gia đình nhỏ hay về quê!

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Chở cả nhà đi du lịch thì bác cứ làm con Carnival cho thoải mái, đừng quá ác cảm với máy dầu là được. Máy dầu KIA/Hyundai kêu ko to lắm & cũng ko mùi nhiều như mấy hãng khác.
ko thì bác đợi thêm tầm nửa năm, chờ con Innova mới về. Chứ CRV chật lắm

Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
E thì nghĩ cụ lây cx5. Máy xăng êm ái, chư crv máy xăng mà chạy kêu như máy dầu. Mà nhà cụ cũng có 4 người thôi mà

Hạng F
22/7/13
8.977
40.270
113
Chở cả nhà đi du lịch thì bác cứ làm con Carnival cho thoải mái, đừng quá ác cảm với máy dầu là được. Máy dầu KIA/Hyundai kêu ko to lắm & cũng ko mùi nhiều như mấy hãng khác.
ko thì bác đợi thêm tầm nửa năm, chờ con Innova mới về. Chứ CRV chật lắm
Máy dầu ngoài ồn, trong êm cũng chả sao bác ưi!:D

E thì nghĩ cụ lây cx5. Máy xăng êm ái, chư crv máy xăng mà chạy kêu như máy dầu. Mà nhà cụ cũng có 4 người thôi mà
đề bài xe rộng rãi thoải mái mà đề xuất cx5, 1 đề xuất ko có tâm gì cả :D

Tập Lái
22/1/22
34
32
18
30
"xe rộng rãi, thoải mái, đi xa khỏe người" "Xe nhiều tính năng an toàn và nhiều chỗ bảo dưỡng".
Mình đã ngồi lái San, Sò, CRV, CX5, Outlander. Trong những con đó San, Sò lái chán nhất và nội thất nhanh xuống nhất, CRV lái bình thường nhưng ngồi trong xe nghe rõ tiếng bà đạp xe đi cạnh, máy rất ì ở vận tốc thấp. CX5 lái sướng nhất nhưng xe rất bồng bềnh, hàng sau hẹp, ghế cứng. Outlander lái bình thường, hơi ì đoạn tăng tốc, cách âm tốt, nội thất nhìn hơi chán. Với cái tiêu chí của bác em khuyên nên chọn Outlander.

Hạng B2
18/2/21
285
401
63
29
Nếu 1 tỷ quay đầu thì bác có thể chọn xe Subaru cũng ổn đó bác, lấy bản thấp nhất thôi. Xe Subaru lái đầm chắc, ko lắc nên ko gây say xe, ngoài ra cũng có nhiều tính năng an toàn. Nhưng khổ là xe này thiết kế khá là già, ko hợp gu nhiều người.
Đã là xe gia đình thì phải chấp nhận xe ko lái hay, tôi nghĩ bác nên chọn Kia Sportage bản cao nhất. Xe này lái bình thường nhưng đẹp và có nhiều công nghệ tiên tiến liên quan tới an toàn.

• Like
Reactions: nhtrung0607