Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
bạn tín dụng bên Vietinbank nói ko có dịch vụ đó. chỉ biết nhận tiền của e, tất toán rồi nhả sổ ra thôi. Còn lại tự làm. Em muốn dùng dịch vụ của ngân hàng luôn mà ko được
ngân hàng nhà nước chán nhỉ

Hạng D
29/11/06
2.951
38.086
113
53
Phức tạp lắm...tốt hơn là để lại cho mình,
Xong xuôi mình gửi 20 chai uống cafe,
Mình đi bán cho bạn mình Hăng Ri Tèo trên đây, lời 200 hố.hố..

• Like
Reactions: huyluc
Hạng B2
26/2/16
141
4.277
93
Nhớ lại chuyện mình mua căn nhà đầu tiên cũng ở Tân Phú. Nhà đang thế chấp nên cô chủ nhà đề nghị làm như chủ thớt đang nói. Nhưng mình không đồng ý.
Mình lên hỏi ngân hàng thì nó đề nghị làm hợp đồng ba bên gì đó. Lúc đó không rành nên mình thấy rắc rối cũng không chịu luôn.
Sau đó thì NV ngân hàng làm tín dụng đen cho chủ nhà, tức là có người cho chủ nhà vay nóng để tất toán ngân hàng, rút sổ ra, lên quận giải chấp. Xong hết thì mang sổ ra công chứng.
Lúc lên công chứng thì thằng cho vay nó mang sổ lên. Trước đó lúc đặt cọc thì mình thỏa thuận thanh toán tại ngân hàng rồi. Lúc công chứng mình nói công chứng xong, nó giữ hồ sơ, ra ngân hàng mình giao tiền nhưng thằng cho vay đó không chịu, nó sợ mình không có tiền hay sao á. Lằng nhằng một hồi rồi nó cũng chịu, cả bọn ríu rít đi ra ngân hàng.

Tập Lái
2/9/16
39
51
18
31
Hơ hơ em cũng làm Vietin đúng là vụ làm dịch vụ về nhà đất bên ngân hàng em không có làm đâu. KH nộp tiền tất toán khoản vay hết thì bên em trả lại toàn bộ giấy tờ tài sảni và có 1 tờ giấy Xác nhận tài sản không còn thế chấp, Chủ tài sản đem tờ giấy đó và sổ đất lên P. đăng ký đất đai quận để cập nhật xóa thế chấp. Tụi em hết trách nhiệm từ lúc hoàn thành việc bàn giao tài sản rùi. Mấy bác thông cảm ngân hàng quốc doanh nên ba cái làm dịch vụ ngoài không có. :D
Tụi em làm hồ sơ thì khách hàng có nhu cầu vay tụi em thẩm định (nếu giá trị tài sản quá lớn > 4 tỷ thì tụi em phải gửi qua Vietin AMC để yêu cầu định giá thì cái này KH phải trả phí định giá cho AMC là 0,13% x giá trị định giá, tối thiểu 1 triệu) xong về tài sản nếu ok đầy đủ thì báo với KH chốt hồ sơ, từ lúc chốt hồ sơ tới lúc giải ngân không tốn một đồng phí nào ngoài phí công chứng hợp đồng thế chấp tài sản phải trả cho phòng công chứng. :))) xong. Giải ngân lấy tiền thanh toán mua nhà đất thôi nào :D À bên em không có vụ hoa hòe 2% 3% trên số tiền giải ngân. Bác nào vay Vietin mà cán bộ tín dụng đề nghị chấm phết 2%, 3% trên số tiền giải ngân thì bác cứ đòi gặp thẳng lãnh đạo mà nói chuyện.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.086
113
53
có thặc hả anh :))
Vậy cuối cùng mua xong chưa,
Ko thì giao kèo đó lại, lấy 20 chai...mình thặc!

Do băng Vietin thì quen, có nhiu sổ đều cắm trên đó, nên dư nợ thêm 1.2 nữa cũng còn đủ room :)