Tập Lái
24/5/23
4
2
3
44
Em định vi vu từ Bình Phước đi Qui Nhơn qua ngõ Buôn Ma Thuột ạ! Các bác chỉ giáo giúp em lộ trình, trạm dừng nghỉ, chỗ ăn uống với ạ! Em cám ơn!

Giúp em đường đi từ Bình Phước đến Qui Nhơn ạ!
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/2/17
1.105
1.702
113
36
Mình cũng ở Bình Phước, 30/4 vừa rồi cũng làm chuyến Quy Nhơn, Phú Yên. Chia sẻ với bác thông tin chuyến đi như sau:
- 3h sáng xuất phát ở Đồng Xoài.
- 9h ăn sáng ở Buôn Mê Thuột. Tới Buôn Mê Thuột không đi theo QL14 nữa mà đi theo con đường rẽ phải về QL26 thì phải. Mình đi theo Google Map nên bác cứ Google sẽ ra.
- 14h ăn trưa ở Phú Yên.
- 17h nhận phòng KS ở Quy Nhơn.
Đường đi ổn, có đoạn theo Google Map chỉ vô cây cầu treo chỉ có xe máy mới chạy được, thế là phải vòng ra, tốn hết tầm 30 phút. Trên đường pokemon đứng nhiều nhất ở Dak Nông, Daklak; qua Phú Yên, Bình Định mỗi nơi chỉ gặp 1 trạm.
Về điểm vui chơi, ăn uống thì mặc dù Phú Yên hoang sơ, độc lạ hơn nhưng dịch vụ, giá cả mọi thứ đều thấy Quy Nhơn (Bình Định) ổn áp hơn, không chặt chém như Phú Yên; mọi thứ ở Quy Nhơn đều để lại ấn tượng tốt giống như ở Đà Nẵng mình cũng từng đi. Nếu sau này có đi nữa, mình sẽ ở tiếp Quy Nhơn để khám phá, còn Phú Yên thì bye bye.

Hạng B1
20/4/23
57
83
18
31
Mình cũng ở Bình Phước, 30/4 vừa rồi cũng làm chuyến Quy Nhơn, Phú Yên. Chia sẻ với bác thông tin chuyến đi như sau:
- 9h ăn sáng ở Buôn Mê Thuột. Tới Buôn Mê Thuột không đi theo QL14 nữa mà đi theo con đường rẽ phải về QL26 thì phải. Mình đi theo Google Map nên bác cứ Google sẽ ra.
- 14h ăn trưa ở Phú Yên.
Đường đi ổn, có đoạn theo Google Map chỉ vô cây cầu treo chỉ có xe máy mới chạy được, thế là phải vòng ra, tốn hết tầm 30 phút. Trên đường pokemon đứng nhiều nhất ở Dak Nông, Daklak; qua Phú Yên, Bình Định mỗi nơi chỉ gặp 1 trạm.
Về điểm vui chơi, ăn uống thì mặc dù Phú Yên hoang sơ, độc lạ hơn nhưng dịch vụ, giá cả mọi thứ đều thấy Quy Nhơn (Bình Định) ổn áp hơn, không chặt chém như Phú Yên; mọi thứ ở Quy Nhơn đều để lại ấn tượng tốt giống như ở Đà Nẵng mình cũng từng đi. Nếu sau này có đi nữa, mình sẽ ở tiếp Quy Nhơn để khám phá, còn Phú Yên thì bye bye.
thay mặt dân PY, em xin tạ lỗi với bác, 1 tỉnh nghèo hoang sơ mà mới chớm làm du lịch bà con đã nhiễm thói hư rồi.

Hạng C
30/7/16
516
774
93
Quận 8, HCMC
thay mặt dân PY, em xin tạ lỗi với bác, 1 tỉnh nghèo hoang sơ mà mới chớm làm du lịch bà con đã nhiễm thói hư rồi.
"tậu" thiệt chớ, mới nứt mắt ra làm du lịch mấy năm mà bị complain không ổn rồi.
Số ít thì không sao, chớ để thành "lề thói" thì không dễ ngóc đầu lên được.
Hy vọng là không bị nhiễm cái xấu của "các bác"...

Hạng D
21/5/13
1.062
4.140
143
A chủ seach đi từ BMT-QN: a chọn điểm rẽ trái đi đường Trường Sơn Đông (hay Đông TS gì đó) đến điểm cuối là Ngã 3 Diêu Trì (qua Vân Canh, La Hai)...đường này là đường mà xe khách Đà Nẵng-BMt chạy hàng ngày. Hôm rồi mình mới đi, đường đẹp, đi ok...và gần như là ko có trạm thu phí (chỉ có 1 trạm ở đầu BMT).

• Like
Reactions: Longpv4439
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Éc, đang tính ghé Tuy Hòa ăn sáng với check in tháp nghiêng Phong
Bác Paladin92 chấn chỉnh giúp e trước giữa tháng 6 nha :D
Giúp em đường đi từ Bình Phước đến Qui Nhơn ạ!

1 – 2,5 triệu đồng

Hạng C
9/6/10
845
973
103
Ajinomoto Việt Nam
View attachment 2946353
Gi ghê vậy. Em chưa từng bị chém ở Phú Yên. Nhưng cái quán cá chỗ Ks Hoàng Ngọc chuyển đi đâu mất tiêu rồi. Còn quán Bà Tám thì chất lượng ko được như xưa

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Gi ghê vậy. Em chưa từng bị chém ở Phú Yên. Nhưng cái quán cá chỗ Ks Hoàng Ngọc chuyển đi đâu mất tiêu rồi. Còn quán Bà Tám thì chất lượng ko được như xưa
Oh, thanks bác
Vậy e phải kiếm quán khác thôi. Bác hay ăn sáng quán nào chỉ e với

Tập Lái
24/5/23
4
2
3
44
- 14h ăn trưa ở Phú Yên.
Đa tạ bác! Nhưng làm sao em né được cây cầu treo ấy nhỉ?!!

Hạng B1
20/4/23
57
83
18
31
View attachment 2946353
Vâng xin mời bác tới tỉnh nhà em chơi, mắt cá ngừ thì nổi tiếng nhất là quán Bà Tám trên đường lê duẩn sát quảng trường, nghinh phong tháp cách đó cũng vài trăm mét thôi.