Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Sang tuần mình có nhận đơn hàng của 1 ngừoi khách rất thân giao hàng từ Kiên Ging lên Đà Lạt (1 xe tải 5 tấn và 1 xe tải 900kg). Do đó giờ tài xế mình chỉ chạy trong tỉnh hoặc tỉnh lân cận Kiên Giang nên chưa rành , mà đi trên đường đi thì không hỏi thăm hoài được . Nhờ AE chie giúp mình hướng thuận tiện chạy ạ.

Mình cám ơn nhiều ạ.

Mình nhờ AE chỉ giúp hướng đi Đà Lạt dễ đi nhất
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Từ Kiên Giang lên theo mình chắc đi hướng Cao lãnh (cái này chắc tài xế biết, kkk) làm sao để đến đầu nút cao tốc Trung Lương - Mỹ Thuận. Từ đầu nút cao tốc Trung lương - Mỹ Thuận rồi cứ cao tốc mà đi (khỏi sợ lạc), hết cao tốc thì ôm vòng xuyến để đi vào đường Nguyễn Văn Linh (vẫn thẳng 1 đường), cứ Nguyễn Văn Linh mà chạy, qua cầu Phú Mỹ xong chạy tới nút giao thì rẽ phải lên cao tốc Long Thành - Dầu giây, hết cao tốc Long Thành - Dầu giây thì nhập vô QL1 (nhớ nói anh tài xế đi thẳng khi hết cao tốc, đừng rẽ vào lối ra bên phải đầu tiên (lối này nó sẽ chạy thẳng về Long Khánh (lỡ rẽ phải thì mắc công quay đầu). Chạy thẳng ôm vòng cung để nhập làn tại QL1 về hướng bên trái- nói chung là cắm đầu chạy thẳng, cấm rẽ)), chạy QL1 tiếp 1 đoạn nữa thì tới ngã rẽ vào QL 20 (thấy cái cầu vượt, nhưng không lên cầu mà rẽ phải vào QL20). Xong QL 20 thẳng tiến Đà lạt. Con đường truyền thống.

Không quen đường thì mình nghĩ đi như vậy ổn hơn (với lại có chỗ dừng nghỉ cho hai bác tài lạ đường, đi cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết chỉ có cắm đầu chạy rồi lại leo đèo tùm lum mắc công tội bác tài). Bây giờ mà mở google map thì nó sẽ chỉ đi theo cao tốc Dầu giây - Phan thiết.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Từ Kiên Giang lên theo mình chắc đi hướng Cao lãnh (cái này chắc tài xế biết, kkk) làm sao để đến đầu nút cao tốc Trung Lương - Mỹ Thuận. Từ đầu nút cao tốc Trung lương - Mỹ Thuận rồi cứ cao tốc mà đi (khỏi sợ lạc), hết cao tốc thì ôm vòng xuyến để đi vào đường Nguyễn Văn Linh (vẫn thẳng 1 đường), cứ Nguyễn Văn Linh mà chạy, qua cầu Phú Mỹ xong chạy tới nút giao thì rẽ trái lên cao tốc Long Thành - Dầu giây, hết cao tốc Long Thành - Dầu giây thì nhập vô QL1 (nhớ nói anh tài xế đi thẳng khi hết cao tốc, đừng rẽ vào lối ra bên phải đầu tiên (lối này nó sẽ chạy thẳng về Long Khánh (lỡ rẽ phải thì mắc công quay đầu). Chạy thẳng ôm vòng cung để nhập làn tại QL1 về hướng bên trái- nói chung là cắm đầu chạy thẳng, cấm rẽ)), chạy tiếp tới ngã rẽ vào QL 20 (thấy cái cầu vượt không lên cầu mà rẽ trái). QL 20 thẳng tiến Đà lạt. Con đường truyền thống.

Không quen đường thì mình nghĩ đi như vậy ổn hơn (với lại có chỗ dừng nghỉ cho hai bác tài lạ đường, đi cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết chỉ có cắm đầu chạy rồi lại leo đèo tùm lum mắc công tội bác tài). Bây giờ mà mở google map thì nó sẽ chỉ đi theo cao tốc Dầu giây - Phan thiết.
Dạ mình cảm ơn , mình hỏi và nghiên cứu đường đi trước để cho tài xế họ biết . Chứ lên tới Sài gòn mà lơ tơ mơ thì tiền cho công an chắc chết bác ạ .

Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Dạ mình cảm ơn , mình hỏi và nghiên cứu đường đi trước để cho tài xế họ biết . Chứ lên tới Sài gòn mà lơ tơ mơ thì tiền cho công an chắc chết bác ạ .
Tuyến đường mình đề xuất với anh thì thấy xe tải với cont hay đi (vòng bên ngoài khỏi vô tp), theo đó mà chạy thôi, chứ lủi đầu vô Võ Văn Kiệt - Mai Chí Thọ thì tùm lum loại xe, nhiều nút giao nên dễ dính bánh mì hơn. Gởi anh khúc đường đi ngang SG.
Screenshot 2023-12-14 113854.png

Còn lại toàn cao tốc với QL20 mà phang, phạt hay không là do tài xế lái thế nào thôi, he he. Lấy mốc Cao lãnh cho nó dễ. Với lại mình đi xe con, nhưng thấy xe tải đều chạy vậy, đưa lên để mấy anh khác chỉ giáo thêm.
Screenshot 2023-12-14 113440.png

Hạng B2
14/2/16
367
255
63
Cao tốc vs QL20 mà phang, né QL28b ra ạ dốc cao vs toàn cua tay áo, đường xấu

Hạng D
9/1/15
2.583
3.878
113
40
Tài ko quen đường thì nên chạy đg chính thống đi Cụ. Rạch sỏi - QL30- cao Tốc (SG-MT)- QL1- Dầu Dây - QL20 thẳng tiến Đà Lạt.
nhưng tuyệt đối nhớ :
- ĐÚng Tốc độ.
- ĐÚng len
- Thấy thằng Futa, thằng tải rau 49 né nó.
- Leo đèo thì cứ từ từ mà chạy. ai gì mặc xác họ.
- Mệt tạt vô trạm dừng chân chơi lon bò húc rửa cái mặt. Vô mấy trạm dừng chân dù sao an toàn hơn. đậu mấy quán ko có bãi dễ mất bình mất này nọ lắm.Đoạn đồng nai police núp bắn cũng khá ghê nhé
Chúc bác đi thuận buồm xui gió

Hạng D
29/3/17
1.405
11.368
113
Gr này gr thứ n+… mấy về việc hỏi đường đi dallas rùi nhỉ???

Tập Lái
4/11/10
33
33
18
Dạ, em góp ý thêm là bác và các anh lái xe của bác chịu khó xem thêm vài clip trên Youtube hướng dẫn, chú ý về cách di chuyển trên đường Nguyễn Văn Linh, nhất là qua các giao lộ, lên cầu Phú Mỹ, ... em thấy nếu mình có xem qua một lần đường đi từ các clip đó cũng giúp mình hình dung rõ hơn về tuyến đường sẽ đi và giúp ta tự tin lên nhiều đó bác.
À, bác cũng dặn các anh lái xe đừng nhậu nhiều vào ngày hôm trước khi đi nhé bác, giờ QL20 có nhiều chốt kiểm tra nồng độ cồn ban ngày luôn ạ

• Like
Reactions: biglazycat
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Chạy đoạn nguyễn văn linh và quốc lộ 20 hết sức cẩn thận vì rất dễ mất bánh mì. QL20 rất hay bắn tốc độ ở đầu và cuối khu dân cư.

• Like
Reactions: PAND10122004