Tập Lái
22/8/18
19
8
3
43
Bên Mỹ Su bị chê quá, hỏng khó sửa, giàn lạnh hay bị trục trặc, 1 người có ông anh chuyên sửa xe bên Cali chia sẻ.

Em mới đi Mĩ về nên mới lăn tăn dữ vậy á, đi lang thang gần cả chục bang mà lúc nào, chỗ nào cũng thấy Nissan Rogue chạy đầy đường ( em toàn đặt Lyft đi ). Chẳng lẽ dân Mĩ nó phản ánh ko đúng thực trạng của xe sao ta. Về VN thì ngồi uống cafe cả buổi cũng chẳng thấy con X trail hay con Subaru nào luôn. Hix hix

Tập Lái
22/8/18
19
8
3
43
Các bác có chạy Xtrail chưa? Có chạy Subaru bản này chưa?

Em tài mới nên thực sự em rất cần sự đánh giá của các cao thủ trên diễn đàn. Ví dụ như độ lành của xe, cách phục vụ của 2 hãng như thế nào, rồi lỡ xe bị gì có đồ thay hay chờ dài cổ... Em cũng chưa chạy nhiều dòng xe lắm, lúc học lái thì chiếc tải 550kg của suzuki, nhà ông anh có con Wagon đời cổ, dạo này lâu lâu chạy ké con bán tải Navara của thằng bạn. Chính vì non trẻ nên em cần kinh nghiệm của các bác.

Hạng D
26/3/17
2.620
4.697
113
Xtrail bản hiện tại xấu hơn xe Tàu mua làm gì bác ơi

Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
Nhà em thì không có điều kiện nên vẫn đang đi PS. Cũng từng chạy thử nhiều xe thì em thấy nên lấy Subaru. Mà nếu để vừa lòng các bác trên os thì lấy con fortuner 2016 cũng tầm đó tiền thôi. =))

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Em mới đi Mĩ về nên mới lăn tăn dữ vậy á, đi lang thang gần cả chục bang mà lúc nào, chỗ nào cũng thấy Nissan Rogue chạy đầy đường ( em toàn đặt Lyft đi ). Chẳng lẽ dân Mĩ nó phản ánh ko đúng thực trạng của xe sao ta. Về VN thì ngồi uống cafe cả buổi cũng chẳng thấy con X trail hay con Subaru nào luôn. Hix hix
Xếp hạng về thương hiệu thì Top100 đủ các a tài xe Nhật! Tuyệt nhiên ko có Mít-Maz-Suzuki-Subaru! Kiểu có tên mà ko có tuổi ấy
E mượn còm bác bên thớt Mẹc
đây là lý do xe Nhật mặc dù ko an toàn bằng nhưng vẫn bán chạy hơn xe Đức, và Toyota đứng trên Mer 1 bậc trong top 100 cty lớn nhất thế giới !
View attachment 1964993

Hạng B2
15/2/08
111
4
18
TP HCM
otosaigon.com
Nhà em thì không có điều kiện nên vẫn đang đi PS. Cũng từng chạy thử nhiều xe thì em thấy nên lấy Subaru. Mà nếu để vừa lòng các bác trên os thì lấy con fortuner 2016 cũng tầm đó tiền thôi. =))
Câu trả lời của bác , theo tôi là hay nhất, humor nhất và chính xác nhất trên diễn đàn này. Xin cám ơn bác !

Hạng B2
9/5/19
147
20
8
32
Subaru nổi tiếng chạy sướng rồi.cứ sướng là chơi thôi bác.

Tập Lái
22/8/18
19
8
3
43
E thấy Subaru chán lắm bác ơi... thiết kế cục mịch, động cơ mất turbo yếu hẳn
vote cho bác lấy XTrail và Volkswagen :)

VC em đã quyết định đặt cọc lấy Subaru Foreter bản S, nhưng lại lăn tăn suy nghĩ bản cao nhất có Eye Sight. Bác có thể tư vấn thêm giúp em có nên mua luôn con có Eye Sight được không ? Vì vấn đề an toàn cho bản thân cũng như cho người khác. Cám ơn bác nhiều.