Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Nếu bác chạy cho có chút sport thì bác lấy WRX đi ạ. STi thì nó lại sang 1 trang khác rồi, nó là linh hồn của Subaru, danh tiếng của Subaru đều từ Rally mà STi là hero trong đó. Sti là một xe khá khó chạy vì nó khá thuần tuý. Em diễn giải thế này: Jeremy Clarson của Topgear có chạy thử cả 2 con STi và Evo, ông nói: Con EVO hỗ trợ người lái với tất cả các hệ thống điện tử hiện đại, đến nỗi Power Slide tôi chỉ cần dùng 1 tay, thậm chí là 2 ngón. Còn STi, nó khá đơn giản nhưng lại hơi khó cho người lái, chỉ có những người lái chuyên nghiệp thì họ lại thích nó vì cái thuần tuý (original racing feel) của nó.
Em có ông bạn, cũng trong hội moto, siu mê tốc độ và kỹ thuật, ngồi lái thử con Sti này, thốt lên, trời tay lái phản ánh mặt đường tốt quá trời, chỉ cần đường hơi nghiêng nhẹ thấy ngay. Lúc tối chạy thử ổng đạp 200 trên cầu Phú Mỹ, em kêu mới chạy xe lạ chạy gi ghê vậy pa, ông nói: vẫn cảm thấy chắc tay và an toàn thì chạy thôi, nên cứ lên lên hoài mà sao vẫn thấy an tâm :). Cuối cầu có 1 cái dốc nhẹ như cục gù trên mặt đường, do chạy nhanh nên lúc ổng nhớ ra thì thắng ko kịp, thế là xe phi qua chỗ đó, em nghĩ chắc lúc đó 4 bánh ko chạm mặt đường, xong đáp nhẹ xuống. Ổng lại ồ lên một tiếng đầy ngạc nhiên. Em cười và nói: nó là Rally Car thực thụ mà :).
Do đó bác muốn lên skill và mê performance thì STi là best choice. Với Sti bác chả cần độ gì nhiều vì trong nó đã hoàn toàn là đồ độ xịn và bền hơn rất nhiều các xe thương mại khác.

Ngoài ra, em nghĩ bác ít đi xe đua nên ngồi lên chắc chắn sẽ hơi shock vì độ cứng và chắc. Nhưng em thì thấy con STi này khá mềm, vì em đi con Nissan GTR thì nó cứng ngang xích- lô, đường phẳng thì sướng, đường gồ ghề thì muốn vẹo cả cổ. Trong khi Sti đi lại mềm, hệ thống treo hoạt động tuyệt vời nhất khi đi vào đường đang làm, còn đất đá. Em dễ dàng đánh lái cho đuôi xe drift qua lại mà chả lo lắng gì.

Hehe tuy mục đích và đam mê của bác, chúc bác lựa được em xe ưng ý.

Confident in Motion !!
Giúp em phân biệt WRX và WRX STI 2015 với

Anh Em

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
1/9/12
61
13
8
38
Thế sao mới hết thúi anh, phãi có khen có chê chứ anh. Em không có xe em củng có quyền chê mà sao anh lãi đi xúc phạm em

Hạng C
3/3/14
733
872
93
đọc xong topic này chắc e đợi có bản quốc tế của con WRX S4 quá :D

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Thế sao mới hết thúi anh, phãi có khen có chê chứ anh. Em không có xe em củng có quyền chê mà sao anh lãi đi xúc phạm em
Bác hiểu sai ý của anh Tribica rồi.
Ý anh nói Kombat đang viết ra cảm xúc thật của mình cho mọi người hiểu.
Bác lại phán một câu làm đau lòng người ..quá đi.

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
Chắc sợ bị vặt củ gương giống vn :D Lol

cái hình số 2 của kombat sao cái xe đang bay mà gương lại gập lại nhỉ? hay là khi bay thì cánh cụp lại tự động kiểu auto pilot? lol