Hạng C
25/5/12
593
4
18
48
bác chủ cứ bình tĩnh, bác cứ làm vài tờ đơn khiếu nại quyết định xử phạt ghi rõ lý do , bác nên nhờ người dân gần đó làm chứng cho bác, và cứ nộp lên đội csgt trên đó sẽ phải giải quyết cho bác thôi, mất thời gian một chút ,chắc chắn khi bác không kí bb tổ csgt đó phải tìm người dân gần đó làm chứng nhưng dân ít khi làm chứng cho csgt nên bác vẫn phải giữ chính kiến của mình , khi bác làm đơn khiếu nại tổ csgt đó bắt buộc phải làm bản tường trình vụ việc, nếu không có bằng chứng chính xác bác có lỗi hay không cùng lắm là bác đóng phạt thôi, trưởng đội cũng không muốn rắc rối đâu , bác đừng có buông xuôi, bác buông xuôi là bác xác nhận là bác có lỗi , chúc bác sớm nhận lại xe

• Like
Reactions: hoangduyhao
28/3/13
2.339
1.769
113
Bác cứ lên đội trình bày rỏ ràng.................... Tại sao Tui không phạm lổi mà xxx lại.......... Nhưng trước khi lên Bác phải chịu khó học thật kỷ lề LUẬT chứ còn như tình trạng hiểu biết về Luật như hiện nay của Bác có lên củng thua chắc.
Bác củng không nên lo lắng quá. Tui nghe giang hồ đồn rằng dạng con ông cháu cha khi phạm lỗi không bao giờ ký vào BB đâu. Vì đã ký tên thì không thể bùa phép chỉ có thể giảm nhẹ hình phạt thôi, còn không ký thì vô tư hô biến..................

Hạng B2
8/3/13
140
1
18
chienthang nói:
E đọc NĐ 71 không có phạt lỗi không ký BB, nếu người vi phạm không ký thì xxx phải tìm người làm chứng ký vô vì tài xế không đồng tình với QĐ xử phạt, giam xe hay phạt lỗ này là xxx hù. Còn lỗi vượt đèn đỏ giam GPLX 30 ngày, giam xe 10 ngày + phạt 1700k. Bác chủ cứ bình tĩnh và làm đơn khiếu nại nếu bác chắc chắn mình không vượt đèn, còn chấp nhận chịu phạt thì khung như trên nhé.