Tập Lái
10/5/13
8
0
0
Chào các bác,
Tình hình là em bị CSGT phạt vượt đèn đỏ ngay ngã ba chợ Hạnh Thông Tây, Gò Vấp. Lúc đó em chạy chiếc Lacetti 5 chỗ, theo em thì mình không vi phạm, nên mới tự tin chạy đến phía mấy chú CSGT, nhưng mấy chú CSGT thì không nghỉ vậy, bắt em ký biên bản, em thì cự, nên em không chịu ký biên bản, thế là mấy chú CSGT giữ GPLX và cả con 4 bánh của em. Em nghỉ em đúng nên em mới cự, chứ mình sai thì đã thương lượng rồi, kinh nghiệm sương máu quá, lần sau khỏi cự.
Và đây là vấn đề cần các bác có kinh nghiệm xử lý, tư vấn giúp em cái.
Em mới được thông báo là đối với hành vi không ký biên bản thì bị giam xe 30 ngày, tướt GPLX 60 ngày, đây là xe công ty, vậy thì nặng cho em quá. Sau 30 ngày chắc là không còn nhận ra xe em nữa.
Không biết vậy có đúng không, mấy bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em.
Cảm ơn các bác thật nhiều.

Hạng B2
3/10/10
115
2
0
37
Em nghĩ gặp tình huống 2 bên tranh cãi thì mình sẽ ghi ý kiến của mình vào BB rồi ký bác ạ:cool:

Hạng C
19/12/12
895
235
43
31
Em không rành, nhưng theo em biết, xxx chỉ giam xe khi nào không có giấy tờ hoặc vi phạm nghiêm trọng thôi
Tốt nhất là ký BB và ghi ý kiến, có thể xxx ghép tội bác "chống người thi hành công vụ"

Tập Lái
10/5/13
8
0
0
thangbom86 nói:
Em nghĩ gặp tình huống 2 bên tranh cãi thì mình sẽ ghi ý kiến của mình vào BB rồi ký bác ạ:cool:
Rút kinh nghiệm sâu sắc bác ạh, nhưng giờ là vấn đề xử lý

Tập Lái
10/5/13
8
0
0
son_kts nói:
Em không rành, nhưng theo em biết, xxx chỉ giam xe khi nào không có giấy tờ hoặc vi phạm nghiêm trọng thôi
Tốt nhất là ký BB và ghi ý kiến, có thể xxx ghép tội bác "chống người thi hành công vụ"
Xe mới ken, đầy đủ giấy tờ, nên em mới cự, chứ thiếu thì em đâu dám. Do thiếu kinh nghiệm mới không ký bác ạh

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa
Lỗi vượt đèn đỏ là hơi nặng nên bác muốn tranh cãi thì cần tìm người làm chứng rồi ghi ý kiến vào bb luôn. Nếu được bác yêu cầu chứng minh bằng chứng nếu ở đó có camera ghi hình. Bây giờ mà không ký vào bb thì sẽ bị thiệt thòi nhiều lắm. Chi buồn cùng bác

Hạng B2
30/12/11
192
37
28
xe công ty mà bác liều quá hazi sao bác ko thương lượng coi đuoc ko

Tập Lái
10/5/13
8
0
0
LFC nói:
Lỗi vượt đèn đỏ là hơi nặng nên bác muốn tranh cãi thì cần tìm người làm chứng rồi ghi ý kiến vào bb luôn. Nếu được bác yêu cầu chứng minh bằng chứng nếu ở đó có camera ghi hình. Bây giờ mà không ký vào bb thì sẽ bị thiệt thòi nhiều lắm. Chi buồn cùng bác
Rút kinh nghiệm sâu sắc

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
E đọc NĐ 71 không có phạt lỗi không ký BB, nếu người vi phạm không ký thì xxx phải tìm người làm chứng ký vô vì tài xế không đồng tình với QĐ xử phạt, giam xe hay phạt lỗ này là xxx hù. Còn lỗi vượt đèn đỏ giam GPLX 30 ngày, giam xe 10 ngày + phạt 1700k. Bác chủ cứ bình tĩnh và làm đơn khiếu nại nếu bác chắc chắn mình không vượt đèn, còn chấp nhận chịu phạt thì khung như trên nhé.

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
LFC nói:
xử lý như bác vậy là hợp lý nhất. Quan trọng nhất là phải ghi ý kiến vào bb và vẫn phải ký. Còn nếu không ký thì coi như mình sai hoàn toàn ạ..