Tập Lái
24/10/06
37
12
8
Kính thưa các vị bô lão!
Em xin tự giới thiệu em là một lính mới tập lái. Tập lái theo đúng cả nghĩa đen và nghĩa bóng của nó đấy ạ :D
Chẳng là dưới công trường chỗ em có một bác Bên A có con moto của Suzuki 125cc- em cũng chẳng bít nó đời nào, chỉ bít là nhìn kết nứt bát nứt đĩa ra rồi. Mà gạ ổng bán thì ổng kêu đợi tao kiếm đc 1 con phân khối lớn hơn chút tao mới bán :mad:. Còn ông chỉ huy thì chạy con Dealim 125 trông cũng hoành tráng lắm, nhìn đã thiệt nhưng sau khi đọc 1 topic về Magna với Magma ở trong này em đâm ra sợ cái nhãn Dealim [&:]
Trước giờ em chưa chạy xe tay côn bao giờ nên bây giờ đúng là tập lái thật ;) Nhưng từ bé em đã có ước mơ có 1 ngày sở hữu 1 em côn tay chạy cho đã, xe số và xe ga em ớn tận cổ rồi (dạo này toàn đi xe đò :D). Sau khi hạ quyết tâm phải cưới 1 em moto về (bỏ em laptop để cưới sau[&o]), em cũng đi kiếm 1 số thông tin về loại xe này nhưng ít quá, mà trước giờ em cũng mù tịt về xe lun nên đành lên đây nhờ các pak các chú tư vấn giùm em xem bi giờ nên tậu em nào về.
Yêu cầu của em rất là đơn giản:
Xe còn tốt, giá vừa phải, ko yêu cầu cao về tốc độ, chỉ cần bền bỉ ngon lành là đc. Về đạn thì hiện giờ em còn 16 đồng vnd.
Pak nào ở đây có nhu cầu bán xe thì làm ơn cho em xin cái hình với cái giá để em ngắm xem em nó thế nào nhé. À quên, đọc mấy bài ở đây thấy mấy bác chê Dealim quá, nên đừng post Dealim lên nhé, em sợ phải suốt ngày đưa em nó vào bệnh viện lắm :D
Còn nữa, hiện em mới có bằng A1, các bác làm ơn post những em 150cc đổ về thôi nhá, đừng cao hơn ko em nhìn thèm mà ko giám mua chắc bóp k.... tự tử quá :D

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
RE: Giúp em tậu con Mô tô với các bác !

Husky SYM ngon bổ rẻ bác ạ. Khỏang trên dưới 10 chai.

Tập Lái
24/10/06
37
12
8

Trích đoạn: Air Bag

Husky SYM ngon bổ rẻ bác ạ. Khỏang trên dưới 10 chai.

Bác làm ơn kiếm hộ em cái hình đc không, cho em ngắm em nó trước tí đã. Em này có hay mắc bệnh lặt vặt và có dễ kiếm phụ tùng ko pak.

Tập Lái
24/10/06
37
12
8

Sau mấy ngày đi tìm kiếm thông tin, tham khảo các diễn đàn về xe mô tô + khả năng kinh tế, em quyết định sẽ cưới 1 em Su GN125 về. Nhưng em cà rốt quá, dân Bắc mới vào SG đc hơn 1 năm nên chẳng bít ở đâu có bán loại này. Các bác tư vấn giúp em cái.
Bác nào có muốn gả em nó đi thì cho em xin cái giá nhé, nhưng mà đừng treo cổ em nhé [&o]. Hai nữa là khi em nó lâm bệnh thì phải đưa đến địa chỉ nào đáng tin cậy nhất ở SG, chỗ nào có bán các loại đồ thay thế cho em nó nữa nhé.

Ngoài ra nhờ các bác tư vấn giùm mấy chiêu khi đi xem mặt em nó nhé. Em thì vừa ngu vừa dốt về máy móc và xe cộ nên đạn dược chuẩn bị rồi mà chưa tiến hành đc công cuộc đi tìm vợ. [&:]

Thanks các bác nhìu ;) !

Tập Lái
23/5/07
39
0
0

Níu bác là dân đi công trường thì Su GN ok, nhưng phụ tùng thì hơi ít đó, trong hãng thì nhiều. Ráng kiếm con CD cho lành, spare dễ kiếm, dễ sửa, ít bệnh...

Hạng C
13/2/07
583
0
0
33
Ho Chi Minh City
www.apple.com

Yamaha Virago, bác ạ;)
Nhà em có 1 chiếc, màu đỏ, 125cc, chạy ngon lành lắm, đầm nữa:)
Trước đây nhà em mua giá 6000USD

VIP CARD MEMBER
28/11/04
282
9
18

To leviethung2612: thế là có được 1 bác cũng máu mô tô như em ! Bắt tay cái nào. Em đang chạy @ đây, chán rồi muốn thay đổi phong cách chút. Em đang tìm 1 chú Magna, hoặc Phantom. Em là em thích cái dáng thấp, to của mấy em này, như Rebel, Husky, Su GN thì em lại chẳng thích

Hạng C
4/2/07
898
0
16
HA NOI

Magma khoảng bao nhiêu vậy các bác? em nhìn thấy nó cũng ngon lắm mà sao ít ai nói về nó quá!

Tập Lái
24/10/06
37
12
8

Trích đoạn: bexitrum

To leviethung2612: thế là có được 1 bác cũng máu mô tô như em ! Bắt tay cái nào. Em đang chạy @ đây, chán rồi muốn thay đổi phong cách chút. Em đang tìm 1 chú Magna, hoặc Phantom. Em là em thích cái dáng thấp, to của mấy em này, như Rebel, Husky, Su GN thì em lại chẳng thích

Rebel thì em cũng khoái, Husky dáng đẹp nhưng nghe nói chỉ hơn Dealim thui. Su GN thì vừa hợp khả năng, dáng xe vừa gọn gàng, em thì khoái cái xe trông nó gọn gàng tí, kềnh càng quá thằng khác nó đi qua nó mắc vào cái lại khổ con vợ mình [:'(]
Bác đang chạy @ thì bác dư sức kiếm Magna rồi. Em thì tự lực cánh sinh nên đang kết Su GN, với lại làm thử 1 em moto 125 đi để trải nghiệm đã, sau này sẽ phải kiếm 1 em 250 chạy. Cái này là ông sư phụ cũng đang chạy Su GN tư vấn cho em thế, ông ý nói đường VN mình chạy 250 là vừa. Chạy 125 nhiều khi ở tình thế muốn vượt xe công thì phải cố mà fanh lại thì đằng sau có thằng nó kiss cũng mệt :D Nhưng mình cũng xác định chạy Su GN thì tối đa đc 100km/h thôi, mà chạy nhanh thế có khi cũng hãi. Nên cứ tèng tèng mà chạy biết thân biết phận thì cứ từ từ mà tiến :D

@rocket: Virago thì ngon quá, nhưng giá hơi chát em ko nuốt được, bác mời bác bexitrum kia kìa. Bác ấy chắc đủ khả năng đấy ;)

@BenlyGT: Em cũng tính chuyện phụ tùng thay rồi bác ạ. Nhưng em có ông sư phụ cũng đang chạy GN,ông ý là Safety Officer bên A, có j cần là gọi ổng để trợ giúp, xe hư thì cũng dắt tới chỗ ổng hay sửa thôi. CD cũng được nhưng mua về phải đổi yên liền, em ghét cái yên sau = sắt lắm :mad: Nhìn giống mấy con cub hồi trước.
Mà bác nói con spare là con nào, cho em xin cái hình để em xem cái. Em còn có 16 củ thôi, liệu có cưới được em CD nào còn ngon về ko. [&:]

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Ở SG bác ghé tiệm 44 Lê Anh Xuân F.Bến Thành Q.1 đi,gặp anh Khanh. Ở đây có nhiều loại môtô cho bác lựa chọn. Bác nói mình chỉ ra,sẽ có giá tốt ah.