Tư Vấn Chia Sẻ Giúp em với các bác ơi!

VIP CARD MEMBER
8/1/06
292
0
16
41
Hà Nội
Em xin kính chào các bác! Các bác ở Sài Gòn làm ơn chỉ giùm hộ em gara nào ở Sài Gòn độ "xe" máu lửa nhất với ạ. Chả là em có con CIVIC 1.8 nhưng không tin tưởng mấy tay ở Hà Nội, với lại em muốn biến vợ em thành một em chiến không khác gì trong Tokyo Drift hay là NFSU.
Bác nào biết làm ơn cho em xin địa chỉ, số điện thoại liên lạc hộ em cái. Nếu OK thì em rinh vợ vào Sài Gòn thay quần áo luôn.
Cám ơn các bác nhiều nhé!

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: Giúp em với các bác ơi!

Hình như độ búa lua xua, tá lả bùng binh thì hơi ít. Âm thanh thì ra bác Phú HP, 324 Trần Bình Trọng, còn ngoại thất thì bác ra thử SagionPart trên đường An Dương Vương hay Âu Mỹ trên đường 3 tháng 2 ấy. Giá thì hơi chát. Còn dán kính thì ra bác Vkool (vào mục Vkool để biết thêm chi tiết). Còn độ bánh, độ mâm thì ra chỗ Michelin gì đó ngoài HN hay sao ấy, em không rõ về Hà Nội. Ở Hà Nội, bác có thể ra bác Thanh Tùng Audio (vào mục Car Audio Accessorie)
Nói chung độ thì công phu lắm, khi độ, bác nhớ quan sát, kiểm tra kỹ, coi chừng thợ làm ẩu đấy.
Em chỉ biết nhiêu đó, mong bác thông cảm;)

VIP CARD MEMBER
8/1/06
292
0
16
41
Hà Nội

Cám ơn bác!
Em nghe nói trong Sài Gòn có 2 khu chuyên độ xe là khu Trần Bình Trọng và khu An Dương Vương có phải vậy không các bác. Bác nào đã độ rồi làm ơn chỉ giùm em gara nào ở đó là tay nghề nhất vậy. Mong các bác giúp đỡ chứ ở Hà Nội mấy ông chỉ có tiền nhưng thiếu óc thẩm mỹ toàn độ xe lên nhìn không khác gì mấy bác xích lô gọng vàng đưa Tây Ba Lô đi chơi phố cổ, hic híc . Quả này em quyết tâm vào Sài Gòn một chuyến học hỏi kinh nghiệm các bác.

Các bác ơi giúp em với các bác ơi!

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

@toyota: nếu bác thích bác cứ Pm riêng cho em, vì muốn làm một cái xe thật hoàn hảo thì phải có nhiều nơi góp vào, vì mỗi chỗ có một sở trường riêng không phải quăng vào một chỗ âm thanh mà làm bodykit,mâm xe được !!!:D :) Em có vài chỗ khá ngon nhưng chỉ chuyên từng thứ thôi, và mình phải tìm tòi mấy cái độc độc mời sướng !! Và trước khi độ em nói bác 1 điều nhé: "Vn kô phải là nước ngòai, cũng kô phải là Tokyo nên chúnta kô độ giống như mấy xe đó được đâu, công an nó vịn hòai, em chạy có cái mâm 17'' mà mệt chết đi được, cứ bị làm phiền hòai, chứ ai mà chả thích xe mình giốngng NFS, Tokyo Drift hả bác, em cũng thích vậy nhưng mà điều kiện luật pháp, đường xá không cho phép đâu ạ !! Chứ thỏa mãn niềm ham vui riêng của cá nhân thì cũng mệt với xã hội bác à !!!:):) nên xe cũng tàn tàn tuy rất muốn lên đủ thứ ....vài dòng góp ý, nếu khả năng bác cho phép thì Ok thôi ha bác :)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/4/05
458
0
16
ON. CANADA

Bác muốn độ giống NFS thì phải làm nhiều thứ ....Làm mâm , vỏ, hệ thống nhún, âm thanh, máy móc, body xe, nội thất xe.....Như bác kid nói, luật pháp việtnam vẫn khó bác à

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Bác độ bodykid, dàn âm thanh, mâm, dán decal xe thay bô là đủ rồi, không cần làm thêm gì nữa như vậy là giống NFS rồi, ở VN bác làm nhiêu đó là thiên hạ nễ lắm rồi đó
. Bác có độ máy cũng chẵn làm được gì vì đường đâu mà chạy nhỉ [8|]
. Còn Trần Bình Trọng và An Dương Vương chỉ là một thôi vì nó là ngã tư mà:)

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

Thêm một địa chỉ ở SG: Bác mang em nó vào Sai Gòn thì gặp Bác Phi Long ở quận 8, em thấy ở đây làm bộ bodykid cũng đẹp lắm, nhưng bác phải ở đây để sau khi lên khuông bác còn phải ngắm lại xem có vừa ý không?
Chúc vợ 2 Bác thật hoành tráng. Xong cho em ngắm với nhá.:D:D:D

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Chời ơi qua Q8 chi xa vậy Bác , Bác PHI LONG ở ngay trong OS , nhưng vì tự trọng cũng như Bác ấy vào OS chỉ chơi thôi nên không quảng cáo rùm beng đó . BÁC ĐỎ UI có người kiếm kìa:D:D:D

bác có tâm tư quá giống em cũng ko tin mấy thợ ngoài HN, SG độ xe nhìn vẫn chuyên nghiệp hơn, giao xe cho mấy bố ngoài HN có mà xấu xe thêm...
Trích đoạn: toyota1

Em xin kính chào các bác! Các bác ở Sài Gòn làm ơn chỉ giùm hộ em gara nào ở Sài Gòn độ "xe" máu lửa nhất với ạ. Chả là em có con CIVIC 1.8 nhưng không tin tưởng mấy tay ở Hà Nội, với lại em muốn biến vợ em thành một em chiến không khác gì trong Tokyo Drift hay là NFSU.
Bác nào biết làm ơn cho em xin địa chỉ, số điện thoại liên lạc hộ em cái. Nếu OK thì em rinh vợ vào Sài Gòn thay quần áo luôn.
Cám ơn các bác nhiều nhé!