Tư Vấn Chia Sẻ Giúp em với các bác ơi

Tập Lái
13/3/06
10
0
0
Chiếc MD3 mới lấy của em vừa bị một thằng đi xe máy mắt mờ húc ngang hông làm móp một chút cánh cửa và sườn, em chưa biết làm thề nào để cho phẳng chỗ bị móp, em mang đến gara mấy ông bảo phải chấm que hàn hàn vào rồi kéo nó ra, em thì không muốn nó bị nhu vậy vì vết lõm cũng không sâu lắm mà làm như thế thì xấu lắm các bác có cao kiến gì không giúp em với (Hà nội). Đa tạ các bác trước

Tập Lái
24/2/07
25
0
0
RE: Giúp em với các bác ơi

có lần em xem video clip trên net làm như sau: dùng nước đá khô chà vào chỗ móp, sau đó lau bằng giẻ, lại nước đá khô . Làm ba bốn lần thì vết móp mất đi . Có lẽ vết móp cũng không sâu lắm . Ơn Trời, xe em chưa có dịp nào để thử , nghe bác hỏi thì em mách lẻo vậy thôi .

Hạng B2
14/6/07
235
19
18
43
HCMC
www.vnexpress.net

Có lần em vô honda Kim Thanh, thấy có bác kia bị móp lườn xe, nghe các bác kỹ thuật viên ở Kim Thanh nói dùng máy thủy lực gì đó hút vết lõm ra rồi sau đó sơn lại. Em không biết ở chỗ khác có cái này không nhỉ?

VIP CARD MEMBER
8/1/06
292
0
16
41
Hà Nội

Mazda và Ford cùng một mẹ. Bác mang vào các trạm dịch vụ ủy quyền của Ford (Ford Thủ Đô Km8 đường Giải Phóng cạnh bến xe nước ngầm, Ford Hà Nội ngã tư Nguyễn Công Trứ - Ngô Thì Nhậm, Ford Thăng Long trên đường Láng Hạ) hoặc bất cứ garage nào của các hãng khác (Honda Tây Hồ trên đường Nghi Tàm, Toyota Thăng Long đường Láng Hạ hoặc Toyota Giải Phóng ở đường Giải Phóng), ở đó có đầy đủ trang thiết bị để có thể làm lại như mới chỗ móp của bác. Công nghệ là dùng máy phục hồi thân vỏ chuyên nghiệp, hút chỗ móp của bác lên cho phẳng, sau đó bả ma tít, sơn lại như cũ. Giá cả thì tùy bác thương lượng với Service Advisor. Nếu xe bác đã mua bảo hiểm thân vỏ thì mang ra bảo hiểm chụp hình sau đó ra garage làm, bảo hiểm sẽ thanh toán mọi chi phí cho bác. Bác nên vào các garage của hãng, ở đó thợ thuyền ngon mà máy móc cũng xịn hơn. Chúc vợ 2 bác lại đẹp như cũ:D

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Ặc .. thấy bên e-gara bác cũng post bài này rồi mà [8D] chắc lần đầu mua xe và lần đầu bị húc phải không bác :D

Một số vết móp nhỏ nhưng đã làm biến dạng bề mặt tôn, mất đi tính căng của mặt tôn thì giải pháp chỉ có cách là để đó không làm gì (chấp nhận xấu chút) hoặc đi sơn tút lại mà thôi - khi đi sơn tút thì kỹ thuật sẽ dùng máy hàn rút tôn để làm căng lại bề mặt tôn, khi tao tác họ sẽ phải tẩy sơn 1 khoảng tương đối xung quanh vết lõm đó rồi mới thao tác rút và làm căng lại mặt tôn tại vết lõm, sau đó thì đem sơn lại là xong, chẳng đụng tới dao kéo, búa kìm gì dâu :D:D

Hạng B2
15/3/07
123
0
0
40
Sì phố
www.ngoisao.net

Sai Gon thi chỗ nào làm tốt vấn đề này hả các Bác? Em cũng có con M6 cung lõm tí xíu. Để không sao nhưng nhìn thấy thì ngứa mắt lắm.