Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40
Em có cái laptop có cài 1 phần mềm chuyên dụng.Em muốn backup cái laptop này nhưng không biết làm thế nào cả.Định dạng NTFS, có mỗi 1 phân vùng nên không dùng ghost được.Có bác nào biết phần mềm nào làm được việc này không chỉ cho em với, em xin chân thành cảm ơn các bác.

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com
RE: Giúp em với các cao thủ ơi, backup cái laptop.

Thấy bác khóc quá...

Bác dùng đĩa hidden boot, chia ổ đĩa ra là 2. Ghost. Xong chưa...???

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Bác Sịa ơi,iem đã thử làm thế 1 lần với 1 con máy khác.Kết quả là cái phần mềm chết tiệt kia nó không chạy nữa nên em mới
.Bây giờ còn mỗi 1 cái máy mà nó chết nữa chắc sếp em đáp em từ tầng 3 xuống đất mất.Mua cái soft này giá có mỗi 3,5k USD thui mà
.Mà mua nó cũng chẳng thèm bán nữa cơ.Ngoài cách trên còn cách nào không hả bác ?

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Vậy là do phần mềm của bác không cho phép ghost rồi, bác lại muốn thử anh em. Của đáng tội, nó cho ghost thoải con gà mái thì bác lại nhân bản vô tính cho nó à?

Nếu bác thật sự cần thì PM cho em.

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Nếu bác có sử dụng mạng LAN trong công ty thì backup lên mạng, caì schedule để nó back-up thường kỳ ...

thằng Mac nó có iDisk tức là dịch vụ bác tạo điã của bác trên web server ... backup thoải maí, hổng biết PC có làm tương tự được không ?

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Những dịch vụ bình thường (không phải độc quyền của MAC) xưa giờ chỉ có PC làm được mà Mac làm không được....:D:D

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Sau mấy ngày lăn lộn tìm kiếm,kết quả là kiếm được khoảng 5-6 cái soft.Cài lung tung cả lên, kết quả là vẫn không ưng ý.Vẫn