Tập Lái
25/4/07
10
0
0
Em mới cưới M3 cách đây 2 hôm, nói chung là xe khá tốt, em đang tham khảo mấy các chức năng của M3.
Các bác cho em hỏi công dụng của chức năng auto của cần gạt nước, sao khi em chuyển qua chế độ auto thi nó không hoạt động, mưa nhỏ hay to cũng vậy? công dụng của cái nút vặn trên cần điều khiển gạt nước là gì?
Một điều nửa. em để ý thấy trên màn hình tinh thể lỏng, có một số các icon, nhưng không thấy nó báo hoạt động gi` cả, chỉ có time và Audio thôi.
Newbie mà, mong các bác giúp nhé.
Minh cũng muốn tham gia vào Mazda club lắm, có cần điều kiện gì không? mong các bác chỉ giúp

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam
RE: Giúp em với ! Cái chế độ gạt nước của M3

Cái cần gạt nước bác để nấc 1 (gạt xuống 1 nấc) là auto đó, cái nút xoay thì dể ngay chấm auto luôn, tốc độ gạt nước tùy theo tình hình mưa to hay nhỏ, xài Ok lắm, nhưng mưa to quá thì k để auto được, nhiều khi chế độ auto nó gạt k nhanh nên k nhìn thấy đường.

Các icon trên màn hình (góc bên phải) là 1 số chức năng có trên Maz3 ở nước ngoài (nhiệt độ, chỉnh volume trên vôlăng,... ) , về VN bị cắt nên chỉ còn mờ mờ thui bác ơi.

He..he.. hôm nào Mazda Cờ núp ọff ẹp thì bác cứ phi ra thôi, chẳng cần điểu kiện gì sất :D :D
Chúc mừng bác cưới được 1 em Maz3 !

Tập Lái
25/4/07
10
0
0

Cảm ơn bác nhiều, để em thử xem sao,
Có gì mong bac giúp đỡ nhé ;)

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site

Bác xem hướng dẫn đi. Mỗi xe có một quyển tiếng Anh, một quyển tiếng Việt, rất rõ ràng và dễ hiểu

Tập Lái
25/4/07
10
0
0

Mình đã làm như các bác nói, chuyển qua chế độ auto, nhưng ko thấy hiện tượng gì hết, lấy tay chạm chạm vào cái sensor thì nó có hoạt động được vài nhịp rồi thôi. Liệu có vấn đề phải không? xin các bác chỉ giúp em cách khắc phục, chứ mỗi lần mưa nhỏ bật sang nất 1 thì thấy ko tốt, dễ hư gạt nước, kéo cần lên thì hoài cũng mỏi tay :( hix.
Em muốn chơi cái kính chiếu hậu có đèn signal và chụp inox nhưng ko biết làm ở đâu các bác có thể tư vấn giúp được không. Nhân tiện hỏi luôn, thấy dòng xe mazda 3 của các nước khác có dàn chỉnh âm thanh trên volang, hơi bị thích nên hỏi các bác thử cái này mình ráp ở đâu và bao nhiêu tiền vậy. Cảm ơn các bác nhiều lăm. [8D]

Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net

Hình như Bác thử nhưng trời ko mưa thì làm sao nó gạt được AUTO mà

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Trích đoạn: hoainam1510

Hình như Bác thử nhưng trời ko mưa thì làm sao nó gạt được AUTO mà
:D:D:D em đang định nói y như bác... trời k mưa nên nó sẽ tự động không gạt thôi... thế mới là auto chứ [8D]

Tập Lái
25/4/07
10
0
0

hix, các bac thông cảm, trời mưa mới nói chứ, không mưa thì nói làm gì.
:(

Tập Lái
25/2/07
44
0
0

bác thử tháo dây ắc qui ra rồi đấu lại xem. Reset lại các chế độ auto mà.