Hạng B2
2/4/11
109
16
18
Nhờ các cao thủ và chuyên gia Mondeo giúp em, mấy hôm nay tự nhiên em thấy hiện tượng chuyển số hơi chậm hơn lúc trước, ko thường xuyên và nếu đi chế độ S thì vẫn bình thường. và hiện tại ghế ko còn thụt ra vô như trước nữa , nhưng chế độ nhớ vẫn hoạt động bình thường. em phải khác phục như thế nào ạ? mong các anh em giúp em !!!

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Chế độ nhớ ghế vẫn bình thường là sao hả bác? vì bình thường nếu ghế ko lên/ xuống khi cắm/ rút chìa khóa thì ko thể lên/ xuống theo chế độ nhớ nữa. Khả năng xe bác bị hư bánh răng giống hình trên hoặc cục cao su chặn giới hạn bị lão hóa rồi bể, nhưng kiểu gì cũng phải tháo ghế ra kiểm tra bác ạ và chi phí sửa khá rẻ.

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Chế độ nhớ ghế vẫn bình thường là sao hả bác? vì bình thường nếu ghế ko lên/ xuống khi cắm/ rút chìa khóa thì ko thể lên/ xuống theo chế độ nhớ nữa. Khả năng xe bác bị hư bánh răng giống hình trên hoặc cục cao su chặn giới hạn bị lão hóa rồi bể, nhưng kiểu gì cũng phải tháo ghế ra kiểm tra bác ạ và chi phí sửa khá rẻ.
Theo em nghĩ thì kg phải hư cái bánh răng vì bác chủ nói "chế độ nhớ vẫn hoạt động bình thường" tức là bấm nhớ 1-2-3 vẫn chuyển đến đúng vị trí 1-2-3 đã nhớ. Vậy chả liên quan gì đến bánh răng.
Hôm trước khi em bị cái vụ Khoá tổng, đầu tiên em có thử Reset điện toàn xe, tháo cọc âm bình acquy (để 5 phút) cắm lại. Lúc đó em cắm chìa khoá vào/rút ra, kg còn thấy ghế thụt lên/thụt xuống nữa, trong khi em thử chế độ nhớ ghế 1-2-3 vẫn hoạt động di chuyển bình thường. (giống y bác chủ) Nhưng chỉ cần thực hiện thao tác nổ máy, thì ngay sau đó ghế sẽ hoạt động tự thụt lên xuống bình thường.
Vậy bác chủ thử tiến hành reset điện Mông bác xem. (tuy nhiên bác bắt buộc phải nhớ Số Code LCD/DVD của bác nhé, nếu kg nhớ thì bác sẽ phải vác xe vào hãng lấy lại code đó) Nếu đã có code, bác cứ reset thử xem sao:
Sau khi reset xong, bác nhập lại code. rồi thiết lập lại control cho các kiếng cửa (lên xuống 1 chạm).

Hạng B2
2/4/11
109
16
18
Em cảm ơn 2 bác đã tư vấn! mai em tiến hành tháo ắc quy ra kiểm tra.,,,có cần vào hãng kiểm tra và cho tụi nó rì sét cho mình ko bác? em muốn kiểm tra nhớt hộp số luôn.

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Em cảm ơn 2 bác đã tư vấn! mai em tiến hành tháo ắc quy ra kiểm tra.,,,có cần vào hãng kiểm tra và cho tụi nó rì sét cho mình ko bác? em muốn kiểm tra nhớt hộp số luôn.
Nói vậy ko lẻ xe bác chưa thay nhớt hộp số lần nào ? ODO h nhiêu rồi bác ?

Hạng B2
2/4/11
109
16
18
Dạ em mua xe ở 65k. bác chủ đã thay từ lúc 60k (có sổ bảo dưỡng của city Ford) hiện tại xe em lên 75k rồi. 60k bác chủ củ thay máy phát, má phanh, nhớt hộp số. bơm xăng thì chưa. nói chung em cũng hơi gà nên cũng nhờ anh em xài qua rồi tư vấn giúp em!!

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Tháo cọc âm bình 5p reset và tháo ghế kiểm tra, làm khá dễ bác ạ! Bác cứ tự làm thử xem, nếu gặp trở ngại, bác cứ đưa lên đây, các bác khác sẽ trợ giúp!
Thân...

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Dạ em mua xe ở 65k. bác chủ đã thay từ lúc 60k (có sổ bảo dưỡng của city Ford) hiện tại xe em lên 75k rồi. 60k bác chủ củ thay máy phát, má phanh, nhớt hộp số. bơm xăng thì chưa. nói chung em cũng hơi gà nên cũng nhờ anh em xài qua rồi tư vấn giúp em!!
Nếu vậy chưa cần thiết phải thay nhớt hộp số đấu bác, kt là được rồi.

Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03
Vậy bác chủ thử tiến hành reset điện Mông bác xem. (tuy nhiên bác bắt buộc phải nhớ Số Code LCD/DVD của bác nhé, nếu kg nhớ thì bác sẽ phải vác xe vào hãng lấy lại code đó) Nếu đã có code, bác cứ reset thử xem sao:
Sau khi reset xong, bác nhập lại code. rồi thiết lập lại control cho các kiếng cửa (lên xuống 1 chạm).

[/QUOTE]
Code DVD nằm dưới cốp đựng đồ đó bác, bác tháo cốp ra xem còn không.