Hạng D
4/9/06
2.278
21.818
113
Các Bác ui
Sáng nay, em kiểm tra xe thì thấy hình như là nước rửa kiếng xe bị hao hụt quá hay sao đó các bác ạ....:(:(
em ít khi xài lắm mà sao nó lai hao thế?? em mở nắp bình ra thì thấy mực nước chỉ đến mức cái bình to to ở dưới thì phải, mà thêm một cái là em thấy các cái bình khác như bình nước làm mát động cơ, bình dầu trợ lực, bình dầu thắng đều có mức MIN, MAX để mình biết mà châm cho đủ, riêng cái bình nước rửa kiếng xe thì tuyệt nhiên em không thấy có cái mức này, không hiểu là phải châm đến mức nào ?? hay là cứ châm đầy đến nắp chụp???:(:(

Thêm cái nữa là em thấy có phân chuột trong khoang động cơ, ôi trời... lỡ mà nó cắn lủng ống dẫn xăng hay dây điện thì nguy to, sẽ có thêm một vụ cháy xe tiềm tàng nữa.. hichic.. làm sao để tránh chuột chui vào khoang động cơ??

Các Bác giúp em với!!! :oops::oops::oops:

Hạng B2
13/2/10
307
8
18
Nước rửa kiếng thi cần phải rửa kiếng khi thấy kính quá bụi, mà rửa thì hao hụt mà hao hụt thì châm thêm mà châm thêm thì ...

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
bác vệ sinh sạch khoang động cơ rồi treo Long Não vào trong khoang máy cho chuột đừng vào nữa bác nhé , em biết có mấy trường hợp chuột toàn cắn đứt dây điện là hết chạy luôn bác ah .

Hạng B1
18/6/08
99
6
18
37
Xe em cũng bị căng cái ống cao su xịt nước từ bơm lên nên cứ bị sứt ra hoài. Có bác nào bị giống em ko ?

Tập Lái
13/10/10
22
0
0
kakkaka, chuyện thường ngày Bác ơi. Vào anh hải thay mất 150K là xong ngay. Em cũng mới bị mấy anh Tý chui vào ị, lại tiện thể ngoạm cho mấy cái. Thay cả ống dẫn cho phía trước và sau luôn

Bác chủ nên thường xuyên dọn vệ sinh khoang động cơ và treo long não cho chuột nó đừng vào nữa.
Còn nước rửa kiếng thì bá cứ châm gần miệng thui, đừng châm đầy quá. Với lâu lâu bác mở cái nắp bình chứa kiểm tra cái, cũng nhanh mà.

quangvinhkia nói:
Bác chủ nên thường xuyên dọn vệ sinh khoang động cơ và treo long não cho chuột nó đừng vào nữa.
Còn nước rửa kiếng thì bá cứ châm gần miệng thui, đừng châm đầy quá. Với lâu lâu bác mở cái nắp bình chứa kiểm tra cái, cũng nhanh mà.
Em lưu ý các bác nhé, khi bẫy chuột thì nên dùng bẫy sập, ko nên dùng bẫy lồng như em nhé
. Dùng bẫy sập là nó chết luôn, ko phải băn khoăn, chỉ lấy vứt đi, vì mình ko giết nó. Còn dùng bẫy lồng, thấy nó bị nhốt chạy luẩn quẩn, cũng tội nên ko nỡ giết nó, lại thả ra ngoài đường như em đấy. Nếu mà tự tay giết nó thì cũng ác quá.:)

Tập Lái
30/4/12
30
0
6
Những bình khác thì cần min và max, chứ riêng bình của bác thì cứ thấy "em" nào thích thì xịt thoải mái, hết thì châm vào rồi xịt, rồi châm chả có ảnh hưởng gì đến máy móc bác.
Mực nước ở cổ bình to là đúng rồi, bác đòi bao nhiêu nữa.
Phân chuột, bao gồm cả nước tiểu nên làm dơ và tạo các vết khó chùi, long não em nghĩ không ăn thua gì, chỉ có cách bác để ở nơi ko có chuột thôi. chúc bác chăm sóc tốt vợ hai.