PM6 confirmed
Hạng D
9/10/07
1.016
18
38
Ho Chi Minh
RE: giúp em

hic chia buồn cùng bác , hên là bác còn lành lặn lên đây nói chuyện ,nhưng lại hết hạn BH mới đau . .... Chúc bác giải quyết xong chuyện này

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Nam_86 :Năm ngoái ở 1 viện Qui họach ở SG , 1 chiếc zace đi ctác ở BMThuộc cũng lật úp bác à . Bẹp dúm phần nóc nhưng may mắn khg ai bị thương nặng . Viện cho cứu hộ kéo về để dưới nhà và kêu bán đấu giá . Em khg nhớ rõ cuối cùng giá bn nhưng nghe nói là ít người nghỉ bán được ở giá đó . Bác nghiên cứu thử xem

Tập Lái
9/6/07
3
0
0

Hình như tai nạn của bác em nghe va đọc thấy ở đay rồi thì phải.em xin được mạn phép hỏi bác:Lúc giữa năm 2007 vào giữa đêm khoản 1,2h sáng.có 4 thanh nien 8x ngồi trên chiếc M3 màu đen gây tai nạn trong trung tâm thủ đô?nghe miêu tả lại cũng thấy hăi đên giờ.vụ này đã phá hư 8m dãi phân cách.vài m tali đường.làm hõng 2 nhà phố.và chỉ thật sự dùng lại khi làm gãy 1 trụ đèn cao áp.sau tai nạn chiếc xe chỉ còn đúng 4 chiếc ghế.thật khiếp quá.để em tìm lại hình của nó rồi post lên các bác xem nhé.em không biết vụ này có phải là vụ của bác Nam_86b không.[8D]

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Vào cua mà bác đi 90 thì tèo là chắc rồi, đường VN đâu có làm lòng chảo đâu. Thôi chia buồn với bác, tui cũng đi Maz 3 đây.:mad:

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Trích đoạn: Kicker

Hình như tai nạn của bác em nghe va đọc thấy ở đay rồi thì phải.em xin được mạn phép hỏi bác:Lúc giữa năm 2007 vào giữa đêm khoản 1,2h sáng.có 4 thanh nien 8x ngồi trên chiếc M3 màu đen gây tai nạn trong trung tâm thủ đô?nghe miêu tả lại cũng thấy hăi đên giờ.vụ này đã phá hư 8m dãi phân cách.vài m tali đường.làm hõng 2 nhà phố.và chỉ thật sự dùng lại khi làm gãy 1 trụ đèn cao áp.sau tai nạn chiếc xe chỉ còn đúng 4 chiếc ghế.thật khiếp quá.để em tìm lại hình của nó rồi post lên các bác xem nhé.em không biết vụ này có phải là vụ của bác Nam_86b không.[8D]
Nếu là vụ này thì tiền đền bù thiệt hại sau tai nạn chắc cũng ko ít. Xe này ko sửa chắc cũng khó bán trừ khi bán cực rẻ.

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site

Em nhớ khi vào VMC Hòa Bình thay dầu có thấy có nhiều xác xe vứt trong đó lắm, có cả Mazda3 bác ợ. Hay bác thử chạy vào đó xem có tận dụng được phần nào còn nguyên vẹn không thì thay rồi sơn tút lại cho nhanh. Chứ đợi 6 tháng thì mệt quá. Hoặc là bác lấy mã số chính xác của bộ phận cần thay rồi nhờ người quen ở nước ngoài mua rồi ship bằng máy bay về cho nhanh. Em có ông anh chạy Lexus đặt hàng qua hãng tính đến giờ cũng gần 6 tháng rồi mà chưa lấy được xe đó.

Tập Lái
5/8/07
22
0
0

Cảm ơn các bác đã tư vấn xe em bị lật hôm mùng 10 tết vừa rồi ở ngoại tỉnh các bác ạ. xe em sau khi lật đầu cd vẫn hát các bác ạ. mới xem xét sơ qua thi chỉ phần vỏ xe bị thiệt hại nặng nề thôi còn máy, két nuớc không vấn đề gì cả, sắt si không bị trùn chỉ hơi vẹo một chút dàn lạnh với một bên đèn còn nguyên xi vành la răng không vỡ chiếc nào 4 lốp còn 3 cái vẫn căng. cái hộp đen bị axit ơ ắc quy bị vỡ bắn vào cũng không biết bị sao không. mà các bác cho em hỏi cái hộp đen có đắt lắm không ạ? em cũng đang tính tìm mua vỏ xe nhưng gửi bên mỹ về có đắt lắm không và sợ nó khác thông só kỹ thuật không ạ?

Hạng B1
1/12/07
52
0
0
Ha noi

các bác cứ lo xa chứ!xe này dem vào VMC là OK ngay mà!em thấy ở đó làm cũng được nhưng hơi đắt một chut thôi.

Hạng D
20/1/07
1.950
1.614
113

@nam_86: đầu tiên xin chia buồn với Bác. Tiếp theo, Bác nên cân nhắc giữa việc bỏ tiền sửa xe và việc bán xác xe. Để cân nhắc, Bác có thể áp dụng khái niệm "chi phí cơ hội" và "chi phí chìm"