Tập Lái
5/8/07
22
0
0
hix các bác tư vấn giúp em với! em có con madaz 3 nhưng hôm vừa rồi bị tai nạn phần vỏ xe bị hỏng nặng nóc bẹp giúm phần cốp sau ko thể khôi phục nổi.các bác bảo em nên sửa ở đâu? em mới hỏi ở hãng với cả ở hãng toyota cũng bảo làm được.nhưng tình hình là phần vỏ xe phải nhập khẩu thay mới vì nát quá xe em bi lật nên phần máy chỉ bị vỡ ắc quy sắt si không bị trùn. bị như thế liệu khi sửa chữa có thể phục hồi được không a. và chạy co ngon được không em đang băn khoăn quá vì thời gian đợi nhập vỏ cũng lâu tan 6tháng cơ ạ em ở HN

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
RE: giúp em

Híc, em tưởng bác ở Sg chứ, nếu trong này em dẫn bác lên hãng Mazda có lẽ làm được ngay, hay bác send cho em cái hình chi tiết em đem lên hãng hỏi cho bác là có sửa được hông[8|]

Hạng B2
18/7/07
131
24
18
47
HCMC

thằng bạn em từng sửa xe bị hỏng tương tự vầy roài. em khuyên bác sửa xong nên bán thoai.[&:][&:]

Tập Lái
5/8/07
22
0
0

hix đúng là buồn thật . nhưng may mà em không việc gì hết chứ bị ngơ ngơ thì còn chết hẳn nên giờ em vẫn thấy may lắm. em còn đang chẳng muốn sửa bác ạ vì tính sơ sơ cũng tầm 200t rùi nếu sửa nhưng cái chính là sợ sửa xong em nó lại chẳng ra gì thì đến lúc đấy còn khốn khổ hơn. còn ảnh thì em không giám chụp vì sợ xem xong các bác ngất.:( tại em nó bị quăng ngang nên chỉ bị phần nóc và cốp sau trả nhận ra nữa. bác nào đã từng có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ?

Last edited by a moderator:
Nir confirmed
Hạng B2
18/7/07
285
791
108

Bác có thể mô tả sơ cái tai nạn ko bác ?:p
Em nghe bác quăng ngang mà bác còn ngồi post bài được thì cũng khó tưởng tuợng wá;)

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.232
113
www.phindeli.com

Chia buồn với bác! Hy vọng bác có bảo hiểm?

Nếu có bảo hiểnm 2 chiều thì yêu cầu bảo hiểm đền 100% giá trị xe, bảo hiểm lấy xác xe về.

Nếu ko có BH thì phải sửa xe lại rồi bán thôi. Nhưng bác nên yêu cầu bên ga-ra nhận sửa kiểm tra toàn bộ các hư hỏng và báo giá TRỌN GÓI chính xác. Em nói trọn gói vì nhiều khi ga-ra nhận thay vỏ giá 200tr, sau đó lắp vỏ vào mới phát hiện ra nhiều bộ phận khác ko hoạt động tốt, sửa thê,m nữa thì ốm đòn. Nếu ko biết chính xác hỏng gì thì nên bán xác xe đi cho lành. Mua em vợ 2 mới vậy.

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

Xe bị lật thì khung sườn ít nhiều bị ảnh hưởng, mà ô tô dùng để đi đường trường nên khá nguy hiểm khi sữa chữa không đến nơi đến chốn, mà muốn sữa đến nơi đến chốn thì $$$$ . Theo ý em tốt nhất bán đi bác ơi

Tập Lái
5/8/07
22
0
0

hix. nói các bác không tin xe em bị tai nạn hôm mùng 10âm trên xe có 4người nhưng chi có một người ngồi bên cạnh em bên phụ bi dập lá mía với gãy xương đòn o vai. em lái nhưng ko bi vấn đệ gi ngoài hơi ê ẩm bên vai trái. xe em đang vào cua tầm 90 bi nổ lốp xe mát lái phi vào môt cây nhãn băng bắp chân sau đó quăng ngang đít xe vao một cột điện thoại bẹp dí cốp ko nhận ra lun. trả ai tin là em không làm sao toàn bào chăc tèo rồi hix. hai túi khí truớc nổ hết nên em mới không sao tay chị bi kính cắt xước chăy ít máu thôi. em mang xe đi mọi người bảo đúng là kỳ tích. hix em thấy bên toyota sửa xe chuyên nghiệp quá và họ cũng đồng ý làm nhưng em sợ khác hãng liệu có đảm bảo không? còn bên hãng madaz thi lèo tèo quá. ma liệu có thanh lý được lun bay giờ không nhỉ? xe em vừa hết hạn bảo hiểm mói đau chu. hix đúng là họa vô9 đơn chí:( có bác nào o hà nội tu vấn em xem liệu ngoài hãng ra co gara nào phục hồi xe tai nạn tốt hơn không a? xe em phan vỏ xe bị năng lắm/.