Tập Lái
12/3/12
19
2
3
Nghệ An
Em mới lấy em nó về hơn 1 năm, năm đầu thì ngon lành lắm, đến năm nay em bắt đầu đổ bệnh, em đã đưa em nhiều chỗ khám trong Tỉnh Nghệ An nhưng xem chừng vô phương cứu chữa, hoặc là do BS ở chỗ em kém, mong các Bác giúp em.
Bệnh em nó như sau:
1. Buổi sáng khởi động máy tiếng không tròn cứ ùn ùn ùn
2. Lúc tiêng máy tròn, Vòng tua lại lên 2K
3. Em chỉnh vòng tua xuống 1K ~ 1K2 vô số là chết máy
4. Vong tua máy nóng không đều, lúc thì lên lúc thì xuống 1K~1K1
5. Lúc chạy trên đường Em Bấm A/C thì không sao, dùng đèn đỏ chết máy.
Bệnh của em nó đấy, em đã đưa đi rất nhiều thầy nhiều thợ, nhưng họ phán tum lum ah, thợ thì phán bù ga hỏng, thợ thì phán phun xăng có vấn đề, thợ thì bảo có con IC nào đó chết, em hỏi IC nào thì kêu không biết. Bó tay với thợ ở chỗ em.
Phán cái gì em thay cái đó mà vẫn không đc. Giúp em với các Bác ơi....
Em đã thay 1 số như sau:
1. Thay 1 bộ bu gi mới
2. Vệ sinh Cổ gió, lọc gió
3. Đã kiểm tra giây cao áp
4. Thay côn + Bàn ép mới
5. Đã làm lại hơi
6. Đã kiểm tra phun xăng
Mong các Bác cho em cái địa chỉ tin cậy 1 xíu, chữa dứt điểm bệnh, chứ như thế này thì đi khó chịu lắm. ( Mỗi cái Bù Ga là không có hàng mới để thay, em bỏ mấy cục cũ vào vẫn bị thế )

Tập Lái
21/9/11
18
0
1
Bác đem V2 ra Chi nhánh Ford nào gần chổ bác ở, họ có thiết bị check lỗi và kiểm tra, hư cái nào thì thay cái đó, đồ Mazda và Ford xài chung với nhau ở 1 số dòng xe.

Hạng B2
7/12/07
283
1
16
Em đã từng xài và đã từng bị. Cục bù ga đó, hình như hơn 3 triệu

Hạng D
12/6/10
3.310
27
48
HCM
khi bác đang đi xe ( máy nóng) bác vào số thì vòng tua máy sẽ lớn hơn khi không vào số thì chứng tỏ cục bù ga không hư đâu

Tập Lái
12/3/12
19
2
3
Nghệ An
dinhcongchu2003 nói:
khi bác đang đi xe ( máy nóng) bác vào số thì vòng tua máy sẽ lớn hơn khi không vào số thì chứng tỏ cục bù ga không hư đâu
Lúc đang chạy máy nóng, thì chỉ cần Đạp Côn là Vòng tua nó nhảy lên 2K ngồi, cảm ơn Bác

Tập Lái
12/3/12
19
2
3
Nghệ An
sunny_phan nói:
Bác đem V2 ra Chi nhánh Ford nào gần chổ bác ở, họ có thiết bị check lỗi và kiểm tra, hư cái nào thì thay cái đó, đồ Mazda và Ford xài chung với nhau ở 1 số dòng xe.
Đó là với xe ngon và nguyên bản thì mới kiểm tra được theo kiểu đó, xe em giờ điện nó đấu tum lum, làm sao mà dùng đc máy Chuẩn đoán bệnh. Nhưng cảm ơn Bác em sẽ thử ra hàng Ford xem thế nào, 1 tia hi vọng em vẫn lao.

Hạng B2
7/12/07
283
1
16
Phải bị như thế này không: Không bật điều hoà thì không sao cả , bật điều hoà để tốc độ cầm chừng thì vòng tua nó nhảy tưng tưng, đang chạy đạp côn thì tắt máy, nhả côn ra nó vọt cái liền

• Like
Reactions: dunglc7361
Tập Lái
12/3/12
19
2
3
Nghệ An
binhcar nói:
Phải bị như thế này không: Không bật điều hoà thì không sao cả , bật điều hoà để tốc độ cầm chừng thì vòng tua nó nhảy tưng tưng, đang chạy đạp côn thì tắt máy, nhả côn ra nó vọt cái liền
Không phải bi như thế Bác ah...
Vòng tua gần 2k Bác nhé, Cắt côn vào số, rồi nhả côn từ từ là nó chết, phải đệm ga thật to thì nó với không chết... Em lái xe 7 năm rồi giờ đi xe ra đường giống như thằng mới tập lái :mad:

Hạng D
13/10/09
2.220
19
38
HCM
phunglam nói:
binhcar nói:
Vòng tua gần 2k Bác nhé, Cắt côn vào số, rồi nhả côn từ từ là nó chết, phải đệm ga thật to thì nó với không chết... Em lái xe 7 năm rồi giờ đi xe ra đường giống như thằng mới tập lái :mad:
Bác sỹ Dũng chuyên trị Mazda: 0918182449. Bác gọi hỏi chi tiết sẽ được tư vấn cụ thể, xe em cùng đời xe bác trước cũng bị hiện tượng này đã được bác sỹ điều trị giờ vi vu ngon lành rồi. Chúc bác sớm điều trị đúng bệnh để vui với v2:D

• Like
Reactions: dunglc7361
Hạng D
12/6/10
3.310
27
48
HCM
Freeway sonata nói:
phunglam nói:
binhcar nói:
Bác sỹ Dũng chuyên trị Mazda: 0918182449. Bác gọi hỏi chi tiết sẽ được tư vấn cụ thể, xe em cùng đời xe bác trước cũng bị hiện tượng này đã được bác sỹ điều trị giờ vi vu ngon lành rồi. Chúc bác sớm điều trị đúng bệnh để vui với v2:D
Xe M323 của e chưa kịp bị như vầy đã bán mất tiêu rồi. :D:D:D:D:D:D