Hạng B2
9/9/06
148
47
28
www.otosaigon.com
Chiếc Hilander của em nó hay bị tắt máy khi em bẻ hết tay lái, khi di tới cũng như đi lui, có bữa đang lui ra giữa đường nó tự nhiên tắt máy,... bữa đó bị mấy bác hai bánh la rùm,.... Có bác nào biết bệnh này của Hilander ko? Chỉ cho em cách trị với, ở đâu cỏ thể trị đươc bệnh này. Cám ơn các bác rất nhiều.

Tập Lái
1/2/08
45
4
8
RE: giúp em với!!!

@Hilander: Nếu xe bác còn trong BH thì bác cứ mang ra đại lý Isuzu gần nhất kiểm tra.:D
Bác có thể chữa thử = cách tăng ralenty thử xem. chúc vợ hai bác sớm khỏi bệnh.;)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.470
2.215
113
48
TP.HCM

Em chẳng biết sao chứ chú nhà em dạo này cũng vậy, em chỉ cần chú ý giử ga chút là ok thôi mà. em nghĩ chắc ralenti non quá hay sao đó bác ạ. Em chạy quen rồi nên cũng kệ nó, không bận tâm lắm. Nếu bác có cho em nó đi khám thì cho em biết ké nguyên nhân luôn nhé.

Hạng B2
9/9/06
148
47
28
www.otosaigon.com

cám ơn các bác, đễ rảnh chút thì em mang vô hãng để họ kiểm tra xem sao. Em thì em cứ sợ mình ko biết bệnh rồi mang vợ hai em vô đó thì mấy anh trong đó muốn phang sao thì phang thôi.... Xe em thì hết BH rồi, nhưng vợ bệnh mà ko lo thì chết :D... để bữa nào em mang vô hãng coi xong sẽ thông báo cho bác npt biết.

Hạng C
15/6/04
821
12
0

giống xe em rồi, BS nói có lẽ cảm biến gì đó của trợ lực có v/đ, chỉ bị khi trời nóng thôi hả bác, trời lạnh ko bị, nếu bác ở SG có lẽ ko có cơ hội thử nhỉ ;). Nếu bác mang vào hãng KT thì thông báo kết quả cho em với nhé, nếu chưa thì bác thử xem là tình trạng trên chỉ có khi máy hơi nóng thôi phải ko ? máy nguội ko sao cả, tức là để xe qua đêm thì ko sao, chứ tắt máy 2,3 tiếng thì nó bị chứ gì ? nếu đúng thì trường hợp đó bác để máy nổ 1 lúc cho ổn định rồi hãy khởi hành và ko nên mở điều hòa lúc đó.

Hạng B2
9/9/06
148
47
28
www.otosaigon.com

trường hợp của em khác của bác rồi, có một lần sáng sớm em lấy xe đi, vừa mới lui ra đầu hẻm đánh lái gắt quá xe nó tắt máy, lúc đó là em vừa mới lấy xe ra khỏi bãi, máy xe còn lạnh mà..... Chắc phải mang vô hãng nó xem sao, ma bữa giờ lu bu quá chưa có thời gian mang vợ đi thẩm mỹ nữa, ngày mai em fone lên hãng coi sao rồi se thông báo các bác biết khi em di thẩm mỹ em nó về.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Chắc xe bác nhà sản xuất để chạy một máy để tiết kiệm nhiên liệu cho thân thiện với môi trường thôi. :D em đùa tý nhé, đừng chửi em. Bác cho vào hãng kiểm tra lại xem.

Tập Lái
20/10/06
4
0
0

Tôi cho rằng như thế là bình thường: do để ralangti hơi nhỏ, nên khi cua gấp, k đệm ga thì tắt máy, nhất là khi mới khởi động, máy còn nguội. Tôi tự chỉnh giảm ralangti - khi máy đã đủ nóng, khoảng 600 vòng/phút (so với thợ trong xưởng - 700 vòng/phút): đi được mà đỡ tốn dầu, lại đỡ ô nhiễm khi dừng ở ngã tư. Trước kia khi bỏ côn (k ga) thì xe tự đi được, nay phải thêm tí ga. Đi mấy hôm rồi quen.
Tôi ở HN.

Tập Lái
8/1/08
29
0
0

Trích đoạn: Hilander

Chiếc Hilander của em nó hay bị tắt máy khi em bẻ hết tay lái, khi di tới cũng như đi lui, có bữa đang lui ra giữa đường nó tự nhiên tắt máy,... bữa đó bị mấy bác hai bánh la rùm,.... Có bác nào biết bệnh này của Hilander ko? Chỉ cho em cách trị với, ở đâu cỏ thể trị đươc bệnh này. Cám ơn các bác rất nhiều.
Xe của bác đời bao nhiêu vậy, bác mua được bao nhiu lâu rồi.....