Tập Lái
23/10/18
13
13
3
38
Hi mọi người,

Xin giúp tư vấn cho em trường hợp này với.
Hiện bx đang làm NH có thể vay được 1tỷ với ls 4%, và vc có chút ít dành dụm nên vc em muốn tận dụng đòn bẩy này để đầu tư chút vào căn hộ cho thuê.

Một vài tiêu chí căn hộ cần mua:
  1. Tài chính: 3 tỷ quay đầu, đầy đủ nội thất
  2. Có sổ hồng (vì phải lấy nhà này vay NH 70% mới đủ)
  3. Cho thuê giá tốt 9 - 10tr/ tháng
  4. Có tiềm năng tăng giá 10%/năm
  5. Tiện ích, hạ tầng, đơn vị vận hành.

Vợ chồng em đang nhắm Jamila KĐ Quận 9, căn 2pn 2ty6-2ty8 cho thuê giá 10tr/tháng, mà thấy chả biết sao dự án này tăng giá chậm quá xá. Nên nhờ anh em tư vấn thêm vài dự án nha.

PS: Xin đừng tư vấn em mua đất hay nhà phố nhen, vì cũng đã nghiên cứu giá kỹ rồi ạ.

Cám ơn cả nhà và chúc cả nhà ngày làm việc hiệu quả.

Tập Lái
7/5/20
9
14
3
30
Chung cư có các điểm tăng giá đó là sau khi ký HĐMB, nhận nhà và cuối cùng là nhận sổ hồng. Sau giai đoạn đó thì giá tăng không đáng kể, trừ phi có đột phá về hạ tầng hay quy hoạch. Jamila giai đoạn gần nhận nhà giá tăng rất ít, chỉ từ 50-100tr căn 2PN, sau khi nhận nhà thì giá tăng mạnh do vị trí sát quận 2 và tiện ích Khang Điền làm rất chỉn chu. Hiện căn 2PN đã chênh với giá HĐMB từ 500-600tr và đã nhận sổ hồng nên lực tăng giá không còn nhiều nữa. Bác mua thì vẫn còn 1 lần tăng giá sau khi Song Hành làm xong nhưng sẽ khá lâu. Thực tế mua dự án đã có sổ hồng thì phải chấp nhận giá không tăng nhiều, nghía dự án nào còn lực đẩy hạ tầng thì chọn thôi. Bản thân mình nhận định Jamila vẫn là lựa chọn ổn cho budget dưới 3 tỷ. Bên này mình cũng có một số căn khách ký gửi giá tốt, bác cần thì inbox nhé!

Hạng B1
12/9/19
85
51
18
32
Chung cư có các điểm tăng giá đó là sau khi ký HĐMB, nhận nhà và cuối cùng là nhận sổ hồng. Sau giai đoạn đó thì giá tăng không đáng kể, trừ phi có đột phá về hạ tầng hay quy hoạch. Jamila giai đoạn gần nhận nhà giá tăng rất ít, chỉ từ 50-100tr căn 2PN, sau khi nhận nhà thì giá tăng mạnh do vị trí sát quận 2 và tiện ích Khang Điền làm rất chỉn chu. Hiện căn 2PN đã chênh với giá HĐMB từ 500-600tr và đã nhận sổ hồng nên lực tăng giá không còn nhiều nữa. Bác mua thì vẫn còn 1 lần tăng giá sau khi Song Hành làm xong nhưng sẽ khá lâu. Thực tế mua dự án đã có sổ hồng thì phải chấp nhận giá không tăng nhiều, nghía dự án nào còn lực đẩy hạ tầng thì chọn thôi. Bản thân mình nhận định Jamila vẫn là lựa chọn ổn cho budget dưới 3 tỷ. Bên này mình cũng có một số căn khách ký gửi giá tốt, bác cần thì inbox nhé!
Phân tích khá chuẩn chỉnh, chung cư đã có sổ tầm giá 3ty mà thớt đòi tăng giá 10%/năm thì hơi căng

Hạng B2
5/4/11
393
4.144
93
Bạn mình có căn to Cao ốc A chung cư Ngô Gia Tự quận 10 ngay trung tâm luôn kẹt vay nợ nên bán gấp giá tốt tầm 3.2 tỉ, hơn 70m2 , anh quan tâm mình cho số DT

• Sad
Reactions: thefarmer
Tập Lái
23/10/18
13
13
3
38
-------------------------------------------------------------------------------------
Cám ơn bài viết của bạn. Mình cũng nghĩ Jamila tăng quá quá chậm, và có sổ luôn rồi, nên không còn tăng giá mạnh nữa.
Bạn inbox mình một số căn bên Jamila thử nhen.

Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
dichvubds.com
Hi mọi người,

Xin giúp tư vấn cho em trường hợp này với.
Hiện bx đang làm NH có thể vay được 1tỷ với ls 4%, và vc có chút ít dành dụm nên vc em muốn tận dụng đòn bẩy này để đầu tư chút vào căn hộ cho thuê.

Một vài tiêu chí căn hộ cần mua:
  1. Tài chính: 3 tỷ quay đầu, đầy đủ nội thất
  2. Có sổ hồng (vì phải lấy nhà này vay NH 70% mới đủ)
  3. Cho thuê giá tốt 9 - 10tr/ tháng
  4. Có tiềm năng tăng giá 10%/năm
  5. Tiện ích, hạ tầng, đơn vị vận hành.
Vợ chồng em đang nhắm Jamila KĐ Quận 9, căn 2pn 2ty6-2ty8 cho thuê giá 10tr/tháng, mà thấy chả biết sao dự án này tăng giá chậm quá xá. Nên nhờ anh em tư vấn thêm vài dự án nha.

PS: Xin đừng tư vấn em mua đất hay nhà phố nhen, vì cũng đã nghiên cứu giá kỹ rồi ạ.

Cám ơn cả nhà và chúc cả nhà ngày làm việc hiệu quả.
em đang có 1 căn hộ Novaland 52m2 ngay chân cầu Công Lý 17-19-21 Nguyễn Văn Trỗi, Q. Phú Nhuận, 52m, 1pn, 3.3 tỷ đã có sổ hồng. Khu này thì cho thuê rất tốt, tặng toàn bộ nội thất, hỗ trợ bác vay ngân hàng nhiệt tình

Attachments

Tập Lái
7/5/20
9
14
3
30
-------------------------------------------------------------------------------------
Cám ơn bài viết của bạn. Mình cũng nghĩ Jamila tăng quá quá chậm, và có sổ luôn rồi, nên không còn tăng giá mạnh nữa.
Bạn inbox mình một số căn bên Jamila thử nhen.
Xin lỗi bác. Bữa giờ em bận quá chưa có thời gian ghé diễn đàn. Em vừa inbox bác, bác check inbox giúp em nha

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
chung cư mà đòi tăng giá 10% 1 năm.
chung cư thì nó cũng phụ thuộc hạ tầng xung quanh thôi.có cú hích lớn thì cũng tăng.or có sóng bds tới thì nó cũng tăng.còn lại là đứng im.đất đai cũng vậy thôi.đâu phải anh mua 1 miếng đất thì mặc định 2-3 năm nó tăng 2,3 lần.còn tùy vị trí xem hạ tầng có biến động hay ko ? thị trường có sóng ko? nếu có thì đất đai tăng khủng nhất

Hạng B2
16/7/18
125
48
33
Bác xem qua thằng Topaz elite quận 8 nha, căn 77m2 cỡ 2,6 tỉ vay được tối đa 70% , tiềm năng tăng giá được 10%/năm đấy .