O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi
RE: GL-pro 150 tem rách một thời để nhớ.

bây giờ cũng chưa muộn đâu bác ơi.

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Trích đoạn: dominhtung239

Em nhớ ông anh đi con này đến nhà, em mượn đi chợ mà đạp 15 phút không nổ. Tối đau cả chân. Đi Win 1 phát đi liền hà.

Đạp GL mà vừa đạp vừa vặn ga thì cả ngày không nổ !!!
GL có hệ thống mồi xăng khi tăng ga đột ngột nhằm bơm thêm xăng để tăng tốc. Vì vậy khi đạp xe GL thì không được vặn tay ga, phát ăn ngay !

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

phải dử dử rồi hãy đạp chứ đạp như xe khác thì toi, xe này bị bệnh đứt lò xo cần khởi động. bị phát này thì chỉ có bổ máy ra mà thay lại nhọ lắm, nhưng nói chung là trong dòng 4 kỳ xe nam thì em nó là đỉnh, dân tổ lái rất thích dân XXX cực ghét.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: Motorman

GL mà chạy thì kích bốc, RGV hay FX ngửi khói hết!
Bác honam tìm mua lại GL làm gì vậy? Hoài cổ à bác?:DĐúng là cái gì cũng có thời, bây giờ bác chạy GL em e rằng không hạp!:D

ấy chết bác cứ đùa GL chạy ko lại mấy con xe như bác nói đâu, được cái nó đẹp người lớn tuổi đi cũng vẫn hợp, chứ dòng Su FX, Kích bốc, RGV thì chỉ có thanh niên thui. Em vẫn thích GL nhưng e là hơi hiếm toàn xe nát, cũng là ôn lại một thời đi xe nam. Ngày xưa bác có đi GL ko nhỉ??có khi lại biết nhau từ hồi đó cũng nên đấy, hội GL hay đi là biết mặt nhau và biển số xe chứ ko biết tên nhau.

ubl
Hạng B1
14/2/06
94
0
0

Ngày trươc em cũng có 1 chú GL này .. và cũng vì nó mà em bị mất hơn năm trời đi xe đạp đi học. Chỉ vì cái tội đua đòi theo anh Cờ tổ lái chạy quanh Hồ ... bị XXX cho năm đồn 1 đêm nột 10 cái vé phạt về bà già bán xe cho đi xe đạp ;) Đến bây giờ ra đường nhìn thấy bác nào chạy GL là lại thấy thèm nhỏ nước dãi.

Tập Lái
13/3/07
11
0
0

GL-Pro 150 hả, muốn đạp nổ phải quen va dứt khoát, tớ cũng chạy 1 em từ năm 99-2002 phải dẹp vì...trời mà mưa thì thôi rồi Lượm ơi!!! bẩn từ trên xuống dưới, từ trong ra ngoài. Thêm nữa, em nó tã quá, nhiều khi tắt thở giữa đường, bùn lắm[&o]

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: honam

GL đời cũ phải biết cách đạp mới nổ máy được nếu ko đầu gối văng lên cằm ngay, đi con này ghét nhất là nhanh tã và hay kêu xích cam. đạp khởi động rất nặng phải có võ, được cái vào số bóp côn vẫn đạp nổ được chết máy vô tư.
GL 1600 máy trắng thì đạp nhẹ hơn vì có trợ lực rồi ........ còn đời cũ thì em ghét nhất phớt giảm sóc trước và cần đạp .....phớt trước chỉ cần dổ xe 1 cái là xì dầu , cần đạp đạp không khéo có ngày vỡ mắt cá mà còn gãy cả cần đạp .......... còn nhanh tã hay không là do người sử dụng ...bây giờ ở Hn vẫn còn những em GL đẹp lắm ........Bên ttvnol có cả 1 clb GL cơ mà ....

Hạng B2
29/9/04
127
47
28
TP Đà Nẵng

Trước đây em dùng một con này, sau em bán 16T. Chạy đã lắm. Em chạy trong đường lên cao nhất 130km/h, chạy thử xe 150km/h. nếu có lại con mới mới chắc cũng mua.:D:D:D

Tập Lái
14/5/07
2
0
0

Các bác thích trao đổi thêm về GL thì qua đây nhé
http://www9.ttvnol.com/forum/garage/920836/