Hạng B2
9/4/07
239
3
18
HN
RE: GL-pro 150 tem rách một thời để nhớ.

Các bác cứ bảo FX, RG Sport chơi ko lại GL, em thì lại nghĩ ngược lại. GL được cái khỏe thôi bác ơi, độ bốc sao lại được FX, RG. Vả lại cái đầu xe GL nó dài, tổ lái trong phố ... hơi bị khó, mấy thằng kia xe thấp, đầu ngắn, lạng lách dễ hơn nhiều.
Ko phải em chê GL đâu nhé, em cũng đã từng đi 1 thời gian rồi (em đi con này trông hơi bị hợp luôn:)), công nhận máy quá khỏe, chở 100kg gạo ngon lành, [8D], tiếng nổ quá phê, nhưng phải là GL150

Hạng B1
24/3/05
76
0
0

em còn 1 em Husky nguyên bản 150cc khỏi phải đạp ...:D vì đạp không nổi bấm 1 phát là chạy, dòng moto phân khối óơ trong cái hạng ruồi nhưng được cái rất đầm xe

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Trích đoạn: honam

đung đấy máy con này kêu lắm, nhất là bệnh kêu cam đã thay cam thì thay cả tỳ cam. Nhưng thay rùi cũng chỉ được 6 tháng lại đâu vào đấy, em dùng chán quá nhức đầu nên bán luôn.

khoái nhất cái dáng xe và tiếng nổ đúng chất GL, nhất là lúc ủ từ số 2 ==>3==>4 tiếng nghe rất phê.ngày xưa có hội GL hay tập trung ở quán Tuấn-Triệu Việt Vương:D 10 con này chạy cùng một lúc nghe tiếng phê dã man[8|][8|]
Nhưng thời đấy có con này là đỉnh rồi. Nó có cùng xuất xứ với WIN 100 nhưng chạy sướng hơn nhiều - bóp côn vẫn nổ được máy.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

ơ [8|] thế hồi đó bác Kate cũng đã từng sử dụng em này à?:D đã bao giờ bị đạp nổ bị nó đánh trả lại bay mất dép và đầu gối đập vào cằm chưa[&:][8|]:D:D. E thấy bác nào dùng con này cũng ít nhiều dính ba cái vụ này, chân phải to hơn chân trái, mua giầy 02 đôi. Đời 1600 thì có trợ lực nên đỡ hơ nhể.

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Em chưa từng chơi GL-PRO vì nó hơi to so với em. Em chỉ chơi tới FX125 thôi, con này đi thì sướng nhưng hay bị hụt hơi lắm [&:]

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: honam

GL đời cũ phải biết cách đạp mới nổ máy được nếu ko đầu gối văng lên cằm ngay, đi con này ghét nhất là nhanh tã và hay kêu xích cam. đạp khởi động rất nặng phải có võ, được cái vào số bóp côn vẫn đạp nổ được chết máy vô tư.
GL 1500 muốn đạp ăn ngay thì phải hơi lựa tầm , đúng tầm nhún lên 1 phát là nổ ..... nhưng ghét nhất có lẽ là phớt thụt trước , rất nhanh bị thấm dầu , nếu bị đổ xe thì kiểu gì hôm sau cũng phải đi thay phốt nếu không muốn nhìn cái ty thụt trước tèm nhem ...... GL 1600 có bánh răng lai trợ lực cần đề nên đạp nhẹ . Có anh bạn mới mua mua con GL 1600 xe zin , chưa bung đầu còn rất đẹp và ngon có 15 triệu

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: dell132

Có bác nào đã đi GL Max 125 chưa ? Em này kiểu dáng đẹp hơn cả GP Pro, chạy cũng sướng hơn :D
GL Max xấu hơn Gl 150 bác ah , nhìn qua thì giống nhau nhưng thực tế GL Max nhỏ hơn GL Pro , rất dễ phân biệt là bình xăng GL Max nhỏ và có 1 cái cốp nho nhỏ trên bình xăng và chạy ........... ứ sướng bằng Win ...

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

GL hay bị thấm dầu thụt trước, nhưng bơm hơi vào hết ngay bác Đức ơi, con của em hồi xưa bơm vào bóp phanh nó cứ nhấp nhô sướng lắm. Mà cái phanh dĩa của GL nó rất an toàn vì được trợ lực hơi giảm sóc
, cái này và tiếng pô là nhất đó.

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

công nhận là cái thụt trước GL Pro đi sướng thật , và nếu có GL 150 mới thì GV hay FX không phải là đối thủ đâu bác nào đó ah , và chạy GL sướng hơn Su sport vì tư thế ngồi thoải mái , đầu đầm , xe gọn ....... em nhớ những năm cuối 90 vào dịp 30/4 là kéo nhau đi Đồ Sơn và trên đường đi là các nhóm hay đua với nhau ,hồi đó đủ các loại , thằng bạn em có con GL 150 đời chót tem rách , lúc chạy đi gặp 1 dàn V 2000 ,FX và 1 con TZM từ Hn đóng xuống chạy rất khí thế ...( tụi em đi 1 con Nova 93 ,1 GL và mấy con Rim ) thế là qua khỏi cầu Phú Lương là 1,2,3 chạy ........ nhưng chỉ chạy tầm 10 km là con GL và Nova bỏ xa đám kia ( Con Nova mới thực sự là dã man , xe cân 2 mà giết X mới cáu đi 1 nhẹ tênh ) chỉ thua mỗi chú TZM vì nó ra xe quá lẹ ...... còn mấy chú kia cho các chú núp gió mệt mỏi .Lúc về cũng vậy , mấy bạn V và X chen nhau chạy trước nhưng cũng chỉ về qua Quán Toan là tóm kịp các bạn :D , hôm đây chỉ khổ mấy chú Rim chạy cùng cứ lẽo đẽo đằng sau :D .......