Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Chiến lươc là 1 sản phẩm đóng mác khác bán thôi. Con Buick với opel nó định vị thương hiệu cao hơn chevy một chút mà thôi.
Trước đây bọn Suzuki cũng bán xe Ga Mơ ở nhật dưới mác bọn này. Subazu cũng có thời điểm bán vậy.
Cùng 1 tập đoàn, 1 sản phẩm gắn nhiều mác khác nhau bán thì e còn hiểu nổi, còn khác tập đoàn, nhưng gắn mác của mình vô bán sp của người ta, thế thì làm sao kiểm soát nổi chất lượng ạ? Bán vài năm nó lỗi thì chẳng khác nào mình bán hàng kém chất lượng

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Bác thông thái thông não giúp em cái con Chevy Trax nó có 02 thằng anh em một là Encore bên nhà Buick với một là Mokka nhà Opel Vauxhall. Thằng nào là lớn thằng nào là bé vậy bác?
Theo em đc biết thì GM định vị thương hiệu Buick ở mức cao cấp hơn so với Chevrolet nhưng vẫn dưới cơ Cadillac sang chảnh. Buick bán rất chạy ở China và US. Còn xe Opel đc bán chủ yếu ở EU và 1 số nước Châu Á. Vauxhall thì hình như chỉ đc bán ở Vương quốc Anh, còn ở Úc thì lại đc bán dưới thương hiệu Holden. Nói chung khá lằng nhằng cho fan đội Gà Mờ :D

Hạng C
10/1/17
541
21.125
93
Cùng 1 tập đoàn, 1 sản phẩm gắn nhiều mác khác nhau bán thì e còn hiểu nổi, còn khác tập đoàn, nhưng gắn mác của mình vô bán sp của người ta, thế thì làm sao kiểm soát nổi chất lượng ạ? Bán vài năm nó lỗi thì chẳng khác nào mình bán hàng kém chất lượng
Vậy mà nó vẫn làm mới hay chứ.

một ví dụ đơn giản của thằng suzuki thôi

https://vi.m.wikipedia.org/wiki/Suzuki

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: yeuxemy
Hạng C
21/9/14
620
8.360
93
55
Hãng này có lâu rồi. Vn mình có xe cuả hãng này đó bác
Opel truoc day la thuong hieu xe cua Duc. Truoc nam 1975, xe o to mang thuong hieu nay duoc nhap khau va su dung trong mien Nam, du khong nhieu lam nhu cac xe mang thuong hieu Phap nhu Peugeot, Citroen, Renault.