Thảo Luận Chung Gởi các bác tài xe tải

Hạng B2
24/2/07
134
198
43
profi nói:
Nói xe tải ko ý thức ko đúng đâu.
Đường về miền Tây, từ trung lương trở đi, xe tải chạy đúng lane của mình.
Ra miền trung cũng vậy. Muốn vượt các bác ấy nhường ngay.
Đường đi VT, khúc nào cho vượt được là cho vượt, trừ các bác xe container. Cũng thông cảm thôi, xe dài nặng, chạy ra chạy vào sao được.
Còn ngoài Bắc thì e ko biết

Không đi đúng lane ăn biên bản sao bác. Em còn phải nuôi mấy cái tàu há mồm nữa chứ

Hạng F
9/3/06
6.463
3.513
113
Sì Gòn
Re:Gởi các bác tài xe tải

trai saigon515 nói:
Như đường QL51 đi Vũng Tàu có lane dành cho 2B mà chẳng ai chạy (có thể vì đường hư) , các xe tải thì vào lane xe con chạy vô tư dù có xxx đứng , thế mà xe con vượt phải vì xe tải không TRẢ đường thì bị múc??? Các bác có thể giải thích lý do không ?

bác nhìn lại nha, cái làn nhỏ nhỏ bên trong hàng rào của QL51 đi VT là dành cho xe thô sơ đó, không phải làn xe máy

Hạng B2
28/6/07
163
13
18
57
Xứ Dừa
google.com.vn
tuando nói:
Bác chủ thớt cứ thử làm nghề xe tải vài ngày thôi sẽ biết ...

có bác nào mà đã từng chạy qua xe tải thì mới hiểu và thông cảm cho các bác tài, với điều kiện đường sá hiện nay cộng thêm vào giờ tan tầm thì các bác lựa chọn thế nào??? một bên là xe 2 bánh rồng rắn một bên là đường trống ít xe và .... ko có xxx???

Hạng B2
23/6/05
255
103
53
36
Sài Gòn thân yêu
www.otosaigon.com

Bản thân em đã từng lái chiếc tải nhỏ Suzuki 750 Kg của gia đình chạy trên quốc lộ 1a dc vài tuần thì em có ý kiến thế này:
1/ Làn xe tải đôi khi wá đông rồng rắn trong khi làn xe con ko có 1 bóng, em ngứa tay dánh vô lăng sáng trái chuyển làn xe con nhấn ga cho sướng chứ ko chịu đứng sau dòm mông em Container :D
2/ Muốn vượt xe trước di chuyển rùa nên chuyển làn xe con để vượt.
3/ Xe máy chạy đôi khi lấn sang cả làn xe tải bực mình ko thể tả, nhất là mấy thằng ku chở hàng, bấm kèn inh tai mà cứ như đàn gãi tai trâu dzậy, ko né là ko né, thâm tâm muốn tông 1 cái cho bỏ ghét mà hành động ko cho phép. :D đành phải ép sang làn con 1 chút để vượt.
Chút cảm nhận của em khi lái xe tải đi QL1A :D

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa

halogen nói:
trai saigon515 nói:
Như đường QL51 đi Vũng Tàu có lane dành cho 2B mà chẳng ai chạy (có thể vì đường hư) , các xe tải thì vào lane xe con chạy vô tư dù có xxx đứng , thế mà xe con vượt phải vì xe tải không TRẢ đường thì bị múc??? Các bác có thể giải thích lý do không ?

bác nhìn lại nha, cái làn nhỏ nhỏ bên trong hàng rào của QL51 đi VT là dành cho xe thô sơ đó, không phải làn xe máy

chính xác bác ơi. 2B mà đi bên trong là chết với xxx ah nha.

Hạng B2

Xe 2B lấn lane xe tải ,xe tải lấn lane xe con,xe con vượt phải,các trường hợp này đều nằm dưới tầm ngắm của xxx, lập BB phạt tội chạy không đúng làn quy định,chung quy cũng tại giao thông VN quá kém,nên mới sinh chuyện như vậy,ai cũng có ý thức nhưng do ai cũng gấp và muốn tranh thủ,đi ,về sớm ,sợ kẹt xe, nên cũng ko thể đổ lổi cho ai được , chỉ lợi cho xxx làm luật thôi .....,

Hạng C
17/7/09
837
19
18

Các bác xe tải cũng có phần biện hộ, hôm qua em đi QL51 22h, đường vắng teo, nhiều bác xe tải lớn nhỏ vẫn chạy ra làn ngoài, có xe em nhá đèn xin vượt có được đâu, có xe em đi sau pha 20' mới cho vượt, dù đường vắng, em lì ko vượt phải... có xe đi chậm cỡ 30km/h, đường vắng vẫn đi làn ô tô , em chạy 80km/h xém húc đít , phải vượt bên trong,...cuối cùng cũng phải xé rào vượt phải các xe khác. do ý thức mấy bác lái xe ỷ xe lớn và do xxx ko phạt thôi. ra xa lộ hà nội rất ít bác xe tải lấn làn ô tô vì sợ xxx.

Tóm lại là VH lái xe thôi, xe lớn ỷ thế đè xe nhỏ (xin lỗi các bác xe tải ko trong Th này)

Hạng C
5/1/08
710
3.109
93
TP.HCM

Cứ từ từ chịu khó chạy sau xe tải bác ơi. Vượt đc là họ cho vượt liền à. Xe nặng quá xích ra xích vào cũng đâu phải dễ đâu đúng ko bác. Em toàn đi sau 1 chút là các bác cho vượt à.

Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Hy vong các bác tài xe tải xem được thớt này để nhường đường cho ae chạy
Tôi từng bị xxx phạt vì vượt phải do xe tải không cho vượt mà đi sau con rùa đó gần 3km ai chịu nổi
Tốt nhất lane ai nấy đi.