Thảo Luận Chung Gởi các bác tài xe tải

Hạng B2
2/7/09
348
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Em théc méc một chuyện cần các bác tài xe tải lí giải dùm ạh????
Đi trên xa lộ em thấy các bác thích chạy vào len của ôtô con thế nhỉ, mà thật sự tốc độ qui định của các bác thấp hơn tụi em,thế là có bác xe tải nào chạy trước thì y như rằng có một đoàn rồng rắn phía sau, mà lạ một điều là chạy trong len của tụi em nhưng ít có bác nào chịu cho tụi em qua mặt àh nha, để chạy tàn tàn chơi vậy đó,khi nào chịu không nổi nữa thì tụi em buộc vượt phải.......xin cho một lời giải thích

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
SG Car nói:
Em théc méc một chuyện cần các bác tài xe tải lí giải dùm ạh????
Đi trên xa lộ em thấy các bác thích chạy vào len của ôtô con thế nhỉ, mà thật sự tốc độ qui định của các bác thấp hơn tụi em,thế là có bác xe tải nào chạy trước thì y như rằng có một đoàn rồng rắn phía sau, mà lạ một điều là chạy trong len của tụi em nhưng ít có bác nào chịu cho tụi em qua mặt àh nha, để chạy tàn tàn chơi vậy đó,khi nào chịu không nổi nữa thì tụi em buộc vượt phải.......xin cho một lời giải thích

Cũng phải thông cảm với mấy bác ấy bác ạ. Vì mấy bác ấy nhiều lúc cũng bực với các bác 2B vẫn thường thích chạy vào lane xe tải (Em chắc bác chủ thớt khi đi 2b trên xa lộ cũng nhiều lúc như vậy ...:D)

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Quả thật nhìn các bác xe tải chạy lane trong em cũng ớn dùm cho họ, xe máy chạy sát sàn sạt kế bên, sơ sễnh một chút thì...Nói chung cố gắng thông cảm, sống chung với lũ.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Đường vắng, xe tải nhường ngay.
Đường đông, toàn xe máy là xe máy, nhường cực khổ lắm bác.
Các bác xe tải phần đông ý thức cũng ko đến nỗi nào

Hạng B2
2/7/09
348
0
0
TP. Hồ Chí Minh
thông qua ý kiến các bác phần nào em hiểu rùi.....thanks các bác chung qui lại tại mấy anh 2B. cứ theo cái đà này 2B lấn len xe tải...xe tải lấn len ô tô con...vậy ô tô con còn nước lấn lên con lươn hix..hix...

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Re:Gởi các bác tài xe tải

Em ngồi trên xe tải đã nhiều nên cũng hiểu được phần nào, chính xác là vì 2B cứ đi chình ình giữa đường nên các bác tài phải phải tránh thôi, đường lại hẹp nữa (các bác í đều biết lấn tuyến là phạt bỏ bu luôn ấy chứ, vì đa số chạy thuê, phạt vì ngu thì sẽ bị trừ vào tiền lương) và qua quá trình đi từ Nam - Bắc và ngược lại em nhận ra điều này : 2B ở ngoài Bắc "lì"hơn và chạy xe "bao tai nạn" hơn trong này, xe bấm kèn hơi ing ỏi mà cứ giữa đường mà chạy thôi (cái này là thực tiễn chứ em không nói oan đâu nhé).

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

Như đường QL51 đi Vũng Tàu có lane dành cho 2B mà chẳng ai chạy (có thể vì đường hư) , các xe tải thì vào lane xe con chạy vô tư dù có xxx đứng , thế mà xe con vượt phải vì xe tải không TRẢ đường thì bị múc??? Các bác có thể giải thích lý do không ?

Hạng B2
2/7/09
348
0
0
TP. Hồ Chí Minh

các bác xe tải đã lên tiếng rùi, thông cảm thui, riêng em xin hứa từ nay khi đi 2B không chui vào len xe tải nữa, em đâu biết là xe tải lại "sợ" 2B như thế