Hạng B1
21/10/14
82
70
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
Dear các bác! Hôm qua em vừa đi về chuyến Saigon ( Tân Phú) Long Xuyên - Châu Đốc (3 ngày 2 đêm)
Xe em sau khi cân bánh đảo vỏ thì giải quyết tốt vấn đề rung lắc khi đi trên 80km/h , hôm qua test Trung Lương 120km/h thì êm!
Nhiên liệu 950k tiền xăng đi được 550 cây+_ 10 cây! Tạm tính khoản 7,6 lít 100km !
Em đi Mỹ Thuận Vàm Cống ! Châu Đốc em đi quốc lộ 91, đường tốt từ a tới á! Có công an, nhưng đi đúng hướng dẩn biển báo thì chẳn sợ gi! Đường cũng nhỏ hông hiểu tại sao có bác vẩn bị bắn tốc độ! 80 là muốn chết gồi! Nhưng có nhiều đoạn giảm tốc xuống 40 rất ngắn không để ý là tiêu! Chủ yếu là gần khúc cua thì hay giảm tốc !
Đi về ngu nhất là " khám phá " dường tỉnh lộ 948 về Tri Tôn ! Rồi đi Hùng Vương! 2 năm rồi vẩn chưa làm xong đường! Toàn đi cầu tạm nên đuối như chuối! Tuy nghiên có tí cảm giác offroad nhẹ cũng vui! Em lái đi lái về đường này có 50 cây về tới Long Xuyên mà mệt đứ đừ! Tối nhậu ko nổi!
Túm lại : em thêm yếu quý chiếc vitara!
ps: nếu các bác đánh lái hết cở mà nghe âm thanh cọc ( 1 tiếng dứt khoát) là do bể cục nhựa giới hạn lại) làm lại hết 120k !
Em đẻe ý hơi cái lốc gió hai bên ghế trước có thể gắn cái kẹp đở bình nước! Mốt em ra trang bị thêm! Hahaha!

Hạng D
3/12/07
1.434
2.577
113
các bác ơi cho e hỏi độ này con oangong của e nó hay sàng sàng 2 cái bánh sau khi đi qua gờ giảm tốc...ko bít trị sao cho hết dc ạ? tks bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
các bác ơi cho e hỏi độ này con oangong của e nó hay sàng sàng 2 cái bánh sau khi đi qua gờ giảm tốc...ko bít trị sao cho hết dc ạ? tks bác
Có vài cách để giải quyết:
1. Bác né mấy cái gờ đó nhoen.
2. Chạy dất chậm khi qua mấy cái gờ đó
3. Đổi xe khác

Em đùa chút thoy chứ Oa gông chiếc nào cũng thế. Chiều dài nó ngắn nên qua gờ nó bị quăng cái đuôi là bình thường. Bác có thể gắn thêm đuôi cá để cải thiện 1 chút xíu hoặc đổi chiếc nào dài thòng lòng là không bị quăng đuôi

• Like
Reactions: minde and shipping
Hạng D
3/12/07
1.434
2.577
113
mới độ gần đây bị mà bác Thôm sờn, e vừa được 1 bác tư vấn là xem lại cục cao su ở thanh rằng giữa 2 bánh xe...để e ktra xem sao...

Hạng B2
17/10/07
162
109
43
Có vài cách để giải quyết:
1. Bác né mấy cái gờ đó nhoen.
2. Chạy dất chậm khi qua mấy cái gờ đó
3. Đổi xe khác

Em đùa chút thoy chứ Oa gông chiếc nào cũng thế. Chiều dài nó ngắn nên qua gờ nó bị quăng cái đuôi là bình thường. Bác có thể gắn thêm đuôi cá để cải thiện 1 chút xíu hoặc đổi chiếc nào dài thòng lòng là không bị quăng đuôi

Hi bác, xe em trước đây cũng vậy, em thay cặp phuộc sau là hết đó bác, không bị sàn nữa.

Hạng C
18/8/11
645
190
43
Mai là cuối tuần rùi.
Mời Các Bác ra cà phê hén
Góc café kỹ thuật cuối tuần.

Cái củ đi qua nhà ku Mẽo, còn cái mới đi từ nhà hàng xóm sang

Nguyên bộ