Hạng D
4/7/07
2.148
1.000
113
otosaigon.com
96xxx là quá ít chúc mừng bác có xe ngon nhé :D xe em 199xxx tự nhiên có hiện tượng đạp thắmg mà nó ko mượt cứ giật giật với ghế sau nó bị cái tiếng kêu có ng ngồi ko sao ko có người ngồi qua chỗ dằn xóc là bị kêu

• Like
Reactions: Kijutonet
Hạng B2
4/3/21
188
119
43
39
96xxx là quá ít chúc mừng bác có xe ngon nhé :D xe em 199xxx tự nhiên có hiện tượng đạp thắmg mà nó ko mượt cứ giật giật với ghế sau nó bị cái tiếng kêu có ng ngồi ko sao ko có người ngồi qua chỗ dằn xóc là bị kêu
Mình đi mua ko để ý odo, kêu ông anh chuyên làm gara chạy tới coi máy móc có ổn không? Ổng gật đầu cái sau khi coi máy, kêu luôn ông bạn đã có kinh nghiệm lâu năm chạy thử 2-4km xong. Còn ba cái linh tinh xước xát, ghế sờn da, cửa gió máy lạnh lão hoá mình ko để ý.
Vậy là chạy gần 4 tháng loanh quanh cũng có lúc hơn 100 cây số đi xa , chưa có vấn đề gì ngoài xăng 8.7 lít/Km do chưa lái thạo, xác định 7 chỗ thì thốn xăng thế thôi.
Còn ghế sau kêu là do da nó cọ nhau, ko vấn đề, bác cũng lâu lâu nên xếp dây an toàn các vị trí ghế cho gọn, nó hay đập vào thành cửa cũng ra tiếng chứ ko phải xe chán.

• Like
Reactions: MU_CEO
Hạng B1
23/7/12
94
98
18
Hi cả nhà ,xe em Fortuner bản 4x4 đời 2021 sao khi de có hiện tượng khói trắng ra rất nhiều ,khi dừng tại chỗ thì cũng có mà ít hơn de,mà mới bị gần đây thôi,cả nha có ai biết ko giải thích dùm em với chứ xe mới mà như vậy em lo lắng quá thanks cả nhà
Xe bác 4x4 máy xăng hay dầu

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.452
113
Mình đi mua ko để ý odo, kêu ông anh chuyên làm gara chạy tới coi máy móc có ổn không? Ổng gật đầu cái sau khi coi máy, kêu luôn ông bạn đã có kinh nghiệm lâu năm chạy thử 2-4km xong. Còn ba cái linh tinh xước xát, ghế sờn da, cửa gió máy lạnh lão hoá mình ko để ý.
Vậy là chạy gần 4 tháng loanh quanh cũng có lúc hơn 100 cây số đi xa , chưa có vấn đề gì ngoài xăng 8.7 lít/Km do chưa lái thạo, xác định 7 chỗ thì thốn xăng thế thôi.
Còn ghế sau kêu là do da nó cọ nhau, ko vấn đề, bác cũng lâu lâu nên xếp dây an toàn các vị trí ghế cho gọn, nó hay đập vào thành cửa cũng ra tiếng chứ ko phải xe chán.
Mua xe cũ mà ko quan tâm odo
Hí hí

Hạng B2
4/3/21
188
119
43
39
Mua xe cũ mà ko quan tâm odo
Hí hí
Vì mình thấy mấy ông thánh buôn xe tua đồng hồ, reset dễ ợt nên mình cũng bỏ qua. Chủ yếu xem khung sườn máy móc, chứ chưa chắc xe đi nhiều là ko tốt, đi nhiều thì được cũng được bảo dưỡng, sửa chữa định kỳ, đến cái xe máy mình cũng vậy nên mua xe cũ mà đòi như xe mới thì đau đầu lắm.

• Like
Reactions: mycar007
Hạng B2
31/5/12
207
540
93
Chúc mừng năm mới các a! Xe mình xăng 4x4. Từ lúc mua đến hôm qua mới có dịp dùng 2 cầu chậm để thoát lầy ở hố cát quán ăn ở Hồ Tràm 1 cách nhẹ nhàng. Rất đáng để sử dụng. Khuyến khích các a mua dùng 4x4, đừng nghe người ta nói mà sợ hao xăng nhen (mình nói cho For mẫu mới)!