Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
Sau đợt off 3 miền vừa rồi em thấy các bác xe nào cũng ngon hơn xe của em nên đợt này về quyết tâm làm đẹp chiếc xe một tí. Hiện tại trên các mục độ nội ngoại thất cũng có một số thông tin nhưng cũng không được tập trung riêng cho Santa Fe nên em xin phép dùng bài này để tập hợp lại một số thông tin, giá cả, kỷ thuật độ xe Santa Fe. Các anh em có kinh nghiệm gì thì chịu khó post bài lên dưới hình thức:

Vùng phẩu thuật:
Địa điểm (thông tin liên lạc/đường link/trang web):
Giá cả:
Kết quả (chấm điểm được hay không được):

Em thấy có một số bác cũng đang quan tâm tới vấn đề này và cũng có một số bác đã làm xe mình rồi (như bác TuRau có dàn HD xem phim trên xe
) nên tập họp lại một chỗ cho tiện.

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Teddy@ nói rõ luôn chuẩn bị cho đợt phẫu thuật thẩm mỹ lần này là bao nhiêu thóc để ae tư vấn cho cụ thể và chính xác, tránh lan man làm rối trí...

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
Xe Santa Fe 2008 đang dùng projector halogen.

1. Xenon cho bộ projector cos. Xài bóng Phillips hoặc loại nào tốt hơn. Em muốn màu trắng chứ không màu xanh thì loại nào dùng được?

2. Độ xenon thay cho đèn fog light, muốn dùng bóng 3000k màu vàng.
(nếu với combo này thì đi trời mưa có tốt không bác? xe em kg muốn độ đèn pha tại vì cũng ít dùng và cũng kg muốn mỗ sẽ gì nhiều)

3. LED cho bộ cụm đèn phía sau như một số bác trong SFC đã làm (cái này bác KhacTrung đã giới thiệu bộ đèn sau như AUDI Q7 nhìn rất đã, chưa có hàng/giá)

4. Cặp gương có đèn led phía trước và đèn xi nhan trên mặt gương

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
1- Đèn làm luôn bộ đèn cho SLX độ thêm Led
2-LED cho bộ phía sau nếu như các bác đã làm nó 3-4 tr cho hàng TQ hàng HQ khoảng 7-8 tr nhưng mà bố biết thật giả thế nào .
3-cặp gương có đèn xi nhan mới 4-5 tr rẻ bèo . Mặt gương có mũi tên -900 ngàn hình như em vẫn còn bộ dự phòng

Cần đèn xe non thì ở Vp anh còn hai bộ : của anh và của freelander còn nó thế nào gọi Đô ka tư vấn.

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
theo em thi:
1. nen lam lai dan den nhu Bac Makcafe + dan long mi bac Manh;
2. Neu co 10k thi ngam doi em may dau di cho suong va do hao;
3. Neu co them 10k thi do tiep nghe nhin, khong thi thoi (vi em thay khoang 2k hay 3k chang giai quyet duoc gi), em gio toan nghe radio, nhac thi tap trung dau tu o nha nghe cho suong;
4. Con lai la may thu lac vat nhu dan kieng, ve che mua, phu nano kieng toang xe chu khong lam nguyen chiec nhen)
......
(em khong go TV duoc)

Hạng C
26/12/10
769
2
18
Teo_GM nói:
theo em thi:
1. nen lam lai dan den nhu Bac Makcafe + dan long mi bac Manh;
2. Neu co 10k thi ngam doi em may dau di cho suong va do hao;
3. Neu co them 10k thi do tiep nghe nhin, khong thi thoi (vi em thay khoang 2k hay 3k chang giai quyet duoc gi), em gio toan nghe radio, nhac thi tap trung dau tu o nha nghe cho suong;
4. Con lai la may thu lac vat nhu dan kieng, ve che mua, phu nano kieng toang xe chu khong lam nguyen chiec nhen)
......
(em khong go TV duoc)
Không nào nano sơn hả anh Tèo