Hạng B2
21/11/15
274
135
43
E mới lấy Civic 2017, và chuẩn bị nâng cấp 1 số option, từ trong ra ngoài, trước mắt sẽ ưu tiên phần nội thất trước, cho sang chảnh và hiện đại xíu ;);). E xin bắt đầu bằng 1 số option đã đặt, đang trên đường về VN, bác nào máu me đu theo em không ạ :p

4 option e đặt đợt này gồm: + Đèn viền nội thất Ambient Light
+ Ốp bậc cửa Civic hàng OEM Honda
+ Cảm biến áp suất lốp OBD
+ Bộ nâng hạ kính tự động

E xin đi vào chi tiết cho các bác dễ hình dung:
+Option đầu tiên e muốn nâng cấp đó là hệ thống Ambient light ( hay còn gọi là đèn hắt nội thất), do ghiềng mẫu đèn của mấy em Mercedes S-class và Maybach quá, nên quyết tâm săn bằng được món này. Hàng Retrofit Honda, cắm là chạy - e thích cái này vì không ảnh hưởng gì xe. 1 bộ nó gồm đèn viền dọc 2 bên cần số, và viền 4 cửa. Đổi được 2 màu là Xanh và Vàng Nhạt. Ảnh như hình dưới

+ Về ốp bậc cửa này thì chắc các bác không lạ gì, tuy nhiên e chọn loại theo xe cho bền và đẹp, 1 số mẫu đang bán sẵn lòe loẹt quá, và không bền.

+ Hệ thống chẩn đoán áp suất qua Computer của xe, cái này e mới chỉ xem giới thiệu, phải về lắp thực tế, thấy nơi bán nói là nó phát hiện lốp non, lốp thiếu hơi qua hệ thống OBD, kiểu cân bằng xe hoặc ABS, ko cần gắn chip vào từng bánh xe.

+ Cuối cùng là hệ thống nâng hạ kính tự động, dùng Key có thể bấm nâng kính hoặc hạ kính _ sunroof từ xa--> để cho mát xe những lúc đậu giữa trưa nắng

Tạm thời là thế, các bác cho xin ý kiến để e có động lực tìm tòi tiếp ạ. ;), sẽ update tiếp khi hàng về gắn xe.

• Like
Reactions: Hoàn Lão Tà
Tập Lái
6/6/17
42
14
8
43
Nếu e nhớ ko lầm thì civic có sẵn nâng hạ kính bằng key mà bác. Bấm giữ nút unlock tren key vài giây thì bốn kính và sủnoof sẽ tự hạ và mở. Bác tìm thêm thông tin trên youtube xem, bữa e có xem.

• Like
Reactions: Gió Sa Mạc
Tập Lái
10/11/16
17
7
3
35
Nếu e nhớ ko lầm thì civic có sẵn nâng hạ kính bằng key mà bác. Bấm giữ nút unlock tren key vài giây thì bốn kính và sủnoof sẽ tự hạ và mở. Bác tìm thêm thông tin trên youtube xem, bữa e có xem.
Đúng rồi bác,mặc định theo xe dùng remote hạ hết kính xuống được,nhưng muốn nâng kính lên lại phải bấm nút trong xe...chắc chủ thớt muốn vừa hạ,vừa nâng kính bằng remote luôn.

• Like
Reactions: europe_cars
Hạng D
26/6/08
1.945
1.347
113
minhphuongoto.com
Cá nhân em khuyên bác không nên lắp bộ cảm biến áp suất của hãng vì vừa mắc vừa bất tiện.
Các loại cảm biến của hãng đa phần dựa trên thuật toán so sánh tốc độ của 4 bánh xe để đưa ra cảnh báo lốp non (indicator) còn các loại cảm biến của các hãng thứ 3 gắn trên từng bánh xe sẽ báo chính xác thông số nhiệt độ, áp suất về màn hình chính (monitor) và có chức năng cảnh báo tức thời khi có sự thay đổi thông số đột ngột.
Góc nâng cấp Civic 2017

Bác cần tư vấn thêm về sản phẩm TPMS thì inbox nhé!

• Like
Reactions: Lyson1 and jerjely
Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Cá nhân em khuyên bác không nên lắp bộ cảm biến áp suất của hãng vì vừa mắc vừa bất tiện.
Các loại cảm biến của hãng đa phần dựa trên thuật toán so sánh tốc độ của 4 bánh xe để đưa ra cảnh báo lốp non (indicator) còn các loại cảm biến của các hãng thứ 3 gắn trên từng bánh xe sẽ báo chính xác thông số nhiệt độ, áp suất về màn hình chính (monitor) và có chức năng cảnh báo tức thời khi có sự thay đổi thông số đột ngột.
View attachment 750100

Bác cần tư vấn thêm về sản phẩm TPMS thì inbox nhé!
ờ, tốn xèng, chả rải quyết được giề...
Góc nâng cấp Civic 2017

Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
hóng chủ thớt kết nối được với điện thoại Android qua Android Auto và tích hợp được Vietmap vào DVD...
Góc nâng cấp Civic 2017