Hạng C
20/2/06
683
3
18
50
HCM - HN
RE: Gom góp kinh nghiệm về xe FIAT - khi sửa chữa, bảo dưỡng

Cái này thicứ làm theo tên của bác ý, mackeno vì xe fiat nao cùn the cả, khoi lăn tăn đi bác ơi
Trích đoạn: Makeno

Trời lạnh, lúc mới nổ máy kim báo nhiệt chưa lên được ... xe iem hay bị rồ ga là sao các bác ?
Khi đạp côn, vào số nghe kinh quá rưng cứ nhả côn và chạy thì không bị nữa. Khi phải đạp côn thì máy lại rú lên. Hiện tượng này chỉ mất sau khi đi 1 lúc (iem đoán là do máy nóng lên rồi). Mong được các bác chỉ giáo
Thanks các bác!

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Bác này nghe tên quen quen - như là Nhật Bản, Hàn Quốc ... rì rì đó, rưng mờ "Rịch" ra Tiếng Việt là Mặc Kệ Nó
Khú khú khú ... nên bác Isabinh có ý nhắc bác là cứ làm theo tên của bác (Cái lão môi thâm này quả là "Thâm hậu" nhở!)

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

Các Bác cho em hỏi tí là chân côn của Albea có chỉnh được không vậy ? Vì có lần TX của em vào hãng hỏi thì bảo không chỉnh được ???[8|]

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Trích đoạn: architecthcm
Các Bác cho em hỏi tí là chân côn của Albea có chỉnh được không vậy ? Vì có lần TX của em vào hãng hỏi thì bảo không chỉnh được ???[8|]
Theo iem biết thì Albea 1.6 có trợ lực côn, không chỉnh được, không biết Albea 1.3 côn dây hay côn trợ lực?

Hạng B2
2/11/07
155
0
0
Hà Nội

Bác nthung nói đúng đấy, em ALbea 1.6 thì côn trợ lực dầu rồi, đạp nhẹ hều, sâu hun hút mà không chỉnh đc. Em quen đi xe côn ngắn nên leo lên em đấy đi cứ rón rén thế nào ấy.

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

Các bác cho em hỏi sao sáng sớm đề máy thi phần trước cabô máy run kinh, khi tắt máy thì vẫn run vậy, hình như là do quạt máy. Sau đó em nổ máy một lúc thì êm. Không hiểu nguyên nhân thế nào ???[8|] Có bác nào bị vậy không tư vấn giúp em với. Thanks các bác.

Hạng B2
31/12/07
227
0
0

Các bác cho em hỏi sao sáng sớm đề máy thi phần trước cabô máy run kinh, khi tắt máy thì vẫn run vậy, hình như là do quạt máy. Sau đó em nổ máy một lúc thì êm. Không hiểu nguyên nhân thế nào ???[8|] Có bác nào bị vậy không tư vấn giúp em với. Thanks các bác.
Úi! Xe iem thỉnh thoảng cũng bị như vậy, chạy một lúc nóng máy lên thì lại ngon - Vợ cả ngồi bên kêu quá mờ xuống MK TT kiểm tra họ đều báo là bình thường. Rưng thỉnh thoảng vưỡn bị "run rẩy" như vậy, nghe trong 4R a/e trao đổi thì đã có phương án đổ xăng chuẩn, kiểm tra cảm biển bướm ga .... rồi
Có bác nào cho ý kiến giúp a/e với!
Xin cảm ơn nhìu!

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Xe em đậu một đêm sáng nổ máy thì garantiz lên 1,1. Đợi khoảng 2 phút thì còn 0.9, lúc đó là xe rung. Đợi thêm 1 phút nữa là về dưới 0,8, máy không rung nữa. Nếu trời nóng quá, khi bật máy lạnh, quạt gió chạy mạnh hơn-> cũng hơi rung một tí. Nói chung là nếu dừng thì không em ái như xe Toy, nhưng khi di chuyện thì no prob, không con nào dưới 30k mà sánh được. DOBLO 1.6

P.S Mekong nên mời em về làm trưởng phòng MARKTING xe FIAT ( em đùa tí ).

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Xe rung có thể do quạt hay do máy nào đó bị chết.
- Nếu do quạt mất cân bằng thì dễ kiểm tra bằng mắt thường. Hỏng cánh - thay, hoặc làm sạch.
- Máy rung có thể là do 1 máy nào đó bị hỏng hoàn toàn hoặc không ổn định, khi chạy khi không chạy (khả năng xe bác bị nguyên nhân này là cao nhất). Khi máy đang chạy bác theo dõi vòng tua máy và thử rút dây phin vào bugi thử xem động cơ nào chết. Động cơ chết có 2 nguyên nhân chính: lửa vào bugi hoặc béc phun (bị ngẹt hoặc bộ phận điện điều khiển thời điểm phun xăng).
Chúc bác sớm tìm ra nguyên nhân.

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

Thanks các Bác, em cho vợ 2 vào Mì Kỏng kiểm tra luôn, hên quá không vấn đề gì.:D:D:D