Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
RE: Gom góp kinh nghiệm về xe FIAT - khi sửa chữa, bảo dưỡng

vậy thì coi chừng bác có vấn đề?!!! Xe thì vào MK khám còn bác cũng nên tìm chỗ nào để anh em Fiater SG khám một bữa. [8D][8D][8D]

Trích đoạn: architecthcm

Thanks các Bác, em cho vợ 2 vào Mì Kỏng kiểm tra luôn, hên quá không vấn đề gì.:D:D:D

Bị bấm 1 lỗ
1/1/08
144
0
0
Quê em miền Trung Du

Trích đoạn: phuongcuunet
Mở Topic này để anh em yêu xe FIAT trao đổi và cùng gom góp những kinh nghiệm của mình trong quá trình sử dụng, vận hành hoặc sửa chữa, bảo dưỡng xe FIAT - làm bài học chung cho mọi người . Mong giúp ích được cho những ai đang có vợ 2 là Fiat .
Xin có "Bài học" đầu tiên của tui như sau:
Do động đến vô lăng (thợ tháo ra để căn chỉnh lại), trong đó có cái cảm biến túi khí - do đó đèn báo liên tục sáng mờ không hiểu nguyên nhân vì sao, các thợ của Gara đành phải bó tay
Tui đành đem xe xuống MK Thanh Trì, họ chỉ cần dùng máy tính "Rì xớt" lại 1 chút là xong, sau khi xong, có hỏi, họ cũng không nói gì cả . Sáng nay có hỏi 1 "chiên gia" về ô tô của Trường Bách khoa HN, họ nói là đã bị phạm vào "điều răn" của Fiat (đối với những xe đời mới) là khi động chạn đến các cảm biến thì nhớ phải tháo điện Accu ra trước khi làm , nếu không ECU sẽ báo lỗi ngay lập tức
Xin phục vụ các bác "bài học" nho nhỏ này
Cái nhà bác Phuongcuunet này đi lên giảng đường làm thầy từ bao giờ thế. Đơn giản nhất của kinh nghiệm về xe FIAT là:
Theo cẩm nang hướng dẫn của xe. Nhiều Anh em mình giống chị em sài cho đến hỏng mới kêu la, khi mang đến Hãng thì ôi thôi....tiền mất nhiều mới thấy sót.

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Bác "gạt cả nước" vui tính ghê! Cái "Lẩm cẩm nang" đâu có ghi cụ tỉ thế đâu mờ bác
Xe iem bị chỗ khác liên quan đến thôi (rưng mờ đã tiết kiệm cho Ngân sách Quốc gia nhà iem 1 món kha khá đấy bác à)
Cẩn thận thì "Rì sớt" lại chứ bác Quang Mì Kỏng bảo để thế cũng chẳng sao cả! Rưng mờ iem sợ đến lúc cần kíp, ngộ cái món túi khí nó không "bung" ra thì mình không kịp viết di chúc thì bỏ mịa
Vụ đó đáng lẽ phải thay cả cái Bót lái (1000 tiền Mĩ), miềng chỉ thay cái phớt dầu thôi (có mấy chục ngàn Việt Nam đồng) - Mì Kỏng nó không chịu bán cái phớt.

Hạng B2
31/12/07
227
0
0

Cứ dính đến nhà nước thì nó thế đấy bác ạ: lười nhác, chỉ chờ ăn sẵn, làm ăn theo kiểu chặt bụp, đầu tư thì lớn mà trình độ thì không còn gì để mà nói nữa.
Mịa! có cái gioăng mà không chơi được . Iem cũng phải thay cái phớt dầu trợ lực - do dùng lâu nó hở, làm hao dầu , hỏi MK TT thông báo lúc đó là 1 ngàn tiền mĩ, choáng quá, đang tính là mua sẵn vài hộp dầu, cứ hao là rót thêm, may gặp anh bạn làm nghề (nghiệp dư) về ô tô kiếm giúp rồi thay cho hết mấy cốc bia + 1 nồi lẩu gà chạy ngon lành
Chia bùn với bác

Bị bấm 1 lỗ
1/1/08
144
0
0
Quê em miền Trung Du

Trích đoạn: Makeno

Cứ dính đến nhà nước thì nó thế đấy bác ạ: lười nhác, chỉ chờ ăn sẵn, làm ăn theo kiểu chặt bụp, đầu tư thì lớn mà trình độ thì không còn gì để mà nói nữa.
Mịa! có cái gioăng mà không chơi được . Iem cũng phải thay cái phớt dầu trợ lực - do dùng lâu nó hở, làm hao dầu , hỏi MK TT thông báo lúc đó là 1 ngàn tiền mĩ, choáng quá, đang tính là mua sẵn vài hộp dầu, cứ hao là rót thêm, may gặp anh bạn làm nghề (nghiệp dư) về ô tô kiếm giúp rồi thay cho hết mấy cốc bia + 1 nồi lẩu gà chạy ngon lành
Chia bùn với bác
Đúng là ngon....bổ....rẻ...bác làm ở đâu thế??????

Hạng B2
31/12/07
146
1
0
53
Vũng Tàu

Xe em (Albea HLX) thỉnh thoảng kêu "kẽo kẹt" nho nhỏ nhưng khá bực mình khi chạy trên đường dằn xóc. Em phát hiện ra tiếng kêu từ cái đầu DVD. Khi ấn mạnh vào thì nó hết kêu. Có lẽ nó hơi lỏng khi gắn trên táp lô. Các Bác chỉ giúp xem xử lý nó như thế nào cho hết kêu?

Hạng C
20/2/06
683
3
18
50
HCM - HN

Kệ nó bác ạ, kêu cho vui chứ kông buồn ngủ lém

Lọc sọc bệnh của cụ thụt đằng sau của vợ 2 nhà em kêu cho vui tai mỗi khi kéo kính xuống , nói chung là kệ nó đi bác .

Hạng B2
31/12/07
146
1
0
53
Vũng Tàu

Trích đoạn: Vua_Kìa

Lọc sọc bệnh của cụ thụt đằng sau của vợ 2 nhà em kêu cho vui tai mỗi khi kéo kính xuống , nói chung là kệ nó đi bác .

Chán nhỉ. Mấy bệnh lặt vặt mà không chữa được xem ra cũng khá khó chịu.

Trích đoạn: Vukhanh

Trích đoạn: Vua_Kìa

Chán nhỉ. Mấy bệnh lặt vặt mà không chữa được xem ra cũng khá khó chịu.

Bác ơi nó toi mất cả cụm rồi em biết chữa sao đây , hôm mua xe đã bắt đền cái lão chủ xe rồi mà lão ấy không đền lại còn chửi em sơi sơi nữa chứ rồi đuổi thẳng cổ em về nữa có bác ạ , buồn lắm không phải vì cái xe mà là vì lão chủ đểu cáng bán cho em cái xe đi ít quá mà đã hỏng giảm sóc thôi bác ạ.:mad: